Phản ánh, kiến nghị
Cọc tiêu phân luồng đường bộ tại đường Hồ Đắc Di đoạn qua đường sắt bị hỏng gảy ...gây mất an toàn giao thông và cảnh quan đô thị. Kính mong cơ quan chức năng sửa chửa để đảm bảo an toàn giao thông. Trân trọng cám ơn
Lượt xem: 293
Ngày gửi: 17:11 28/11/2021
Hạn xử lý: 08/12/2021
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà:

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay tại các vị trí nút giao đường bộ và đường sắt: đường Hồ Đắc Di, Điện Biên Phủ, Phan Bội Châu, Trần Phú hệ thống cọc tiêu mềm thường xuyên bị các phương tiện tham gia giao thông dừng đỗ (khi có tàu qua) và tham gia giao thông không đúng quy định (chạy lấn làn) làm gãy, hư hỏng thường xuyên hệ thống cọc tiêu mềm giữa tim đường. Theo thống kê trong năm 2021 các vị trí trên đã gãy, hư hỏng 47 cọc/ 3 vị trí (đường Điện Biên Phủ, Trần Phú, Hồ Đắc Di).

Phòng Quản lý đô thị đã có công văn gửi Công an thành phố Huế tăng cường kiểm tra, xử lý nghiêm các phương tiện tham gia giao thông vi phạm tại các nút giao đường bộ và đường sắt nêu trên.

Đối với các cọc tiêu bị hư hỏng, Phòng Quản lý đô thị sẽ yêu cầu đơn vị quản lý đường bộ cho thay thế, đảm bảo an toàn giao thông và mỹ quan đô thị.

Phòng Quản lý đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/bà và mong tiếp tục nhận được góp ý trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:31 08/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18959595
Đang truy cập: 5077
Zalo: 0941260505