Phản ánh, kiến nghị
Kính chào trung tâm. Thời gian qua bản thân tôi thấy trung tâm đã giải quyết rất tốt các bức xúc của người dân. Nay tôi xin phản ánh sự việc như sau: Công ty cổ phần Xuân Phú chủ đầu tư chung cư Xuân Phú thu tiền giữ xe vượt mức giá tối đa theo quy định của nhà nước. Quan trọng hơn là công ty có dấu hiệu ép buộc người dân phải đăng ký giữ xe theo mức giá công ty đưa ra. Theo quyết định 30/2017/qđ-ubnd ngày 12/5/2017 của ubnd tỉnh Thừa Thiên Huế thì mức giá tối đa xe dưới 7 chỗ là 300.000 đồng/xe/tháng và có điểm mở là công ty có thể trình STC thẩm định phương án thu giá cao hơn mức giá quy định để đảm bảo thu hồi vốn. Tuy nhiên hiện tại công ty tự đưa ra mức giá là 900.000 đồng (khuyến mãi 2019 là 550.000 đồng) và đuổi các xe không chịu đăng ký giữ xe với mức giá trên trời do công ty tự ý đưa ra ra khỏi chung cư, ra khỏi khu vực nhà ở mà họ đã mua nhằm ép người dân phải hợp đồng giữ xe với công ty. Kính đề nghị trung tâm chuyển phản ánh đến cơ quan chức năng xử lý. Trân trọng cảm ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 591
Ngày gửi: 18:07 03/06/2019
Hạn xử lý: 19/08/2019
Kết quả xử lý
UBND Thành phố Huế; Cục Quản lý thị trường

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Thành phố Huế và Cục Quản lý thị trường tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

1. UBND Thành phố Huế:

UBND thành phố đã tổ chức đoàn kiểm tra liên ngành để kiểm tra hoạt động của Công ty Xuân Phú và đã có văn bản báo cáo UBND tỉnh. (Đính kèm văn bản)

2. Cục Quản lý thị trường tỉnh Thừa Thiên Huế:

Căn cứ phản ánh của công dân và ý kiến chỉ đạo của UBND tỉnh, UBND thành phố Huế đã lập Đoàn kiểm tra liên ngành kiểm tra, xử lý theo phản ánh liên quan đến hoạt động của Công ty Cổ phần Xây dựng Đầu tư Xuân Phú (thành phần Đoàn kiểm tra liên ngành có tham gia của Cục Quản lý thị trường tỉnh Thừa Thiên Huế).

Đoàn kiểm tra liên ngành đã tiến hành kiểm tra thực tế tại Công ty Cổ phần Xây dựng Đầu tư Xuân Phú và đã có báo cáo số 02/ĐKTLN-BC ngày 09/8/2019. (Đính kèm văn bản)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:28 08/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164019
Đang truy cập: 8959
Zalo: 0941260505