Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng tập kết bãi cát sạn của gia đình bà Thùy tại cổng làng La Ỷ, phường Phú Thượng, chưa được giải quyết triệt để. Trước đây vào năm 2020 tôi đã nhiều lần phản ánh về tình trạng nay nhưng đến thời điểm hiện tại tình trạng vẫn chưa được giải quyết. Chủ bãi cát sạn xem thường pháp luật, tái diễn kinh doanh không đúng quy định, gây ảnh hưởng đến người tham gia giao thông và ô nhiễm khói bụi cho các hộ dân sống quanh khu vực, ảnh chụp ngày 13/11/2022. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý triệt để, chấm dứt tình trạng trên.
1/10
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
Lượt xem: 15
Ngày gửi: 21:09 13/11/2022
Hạn xử lý: 23/11/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính gửi Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã phối hợp với phòng Tài nguyên và Môi trường, Công an thành phố Huế kiểm tra việc kinh doanh cát sạn của hộ ông N.V.N. Qua kiểm tra, hộ ông N không có Giấy phép kinh doanh cát sạn và Giấy phép môi trường. UBND phường đã đề nghị hộ ông N tạm dừng kinh doanh cát sạn và đề nghị hộ ông N lập thủ tục cấp Giấy phép kinh doanh cát sạn và Giấy phép môi trường để được kinh doanh cát sạn theo đúng quy định. (Đính kèm biên bản làm việc)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong muốn tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:47 23/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (389)
Công an Thành phố Huế (165)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
(13)
VTVcab tại Huế (11)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11h09 phút ngày 30/11/2022, trên đoạn đường từ ngã tư Đặng Huy...
13:10 30/11/2022
Tình hình rác thải ô nhiễm tại KQH phường Hương Long. Tại khu quy hoạch...
12:52 30/11/2022
Con đường chính duy nhất của nhiều hộ dân tại thôn An Sơn, Xã Lộc Sơn,...
12:07 30/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23539353
Đang truy cập: 7306
Zalo: 0941260505