Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 3: Kính thưa các đơn vị chức năng các cấp. Trong thời gian vừa qua, tôi có phản ánh 1 nội dung về việc có 2 hộ dân tại đường Hồng Khẳng, phường Vỹ Dạ, TP Huế lấn chiếm đất công để làm mái che, Gara để xe, cổng sắt khoá kiên cố, nhà kho… cho cá nhân mình (phần đất phía sau lưng tiếp giáp với tường rào bệnh viện 102 Phạm Văn Đồng). Vấn đề này tôi đã phản ánh 2 lần (lần 1: 03/10/2022, lần 2: 23/10/2022) và UBND phường có về làm việc 2 lần, yêu cầu tháo dỡ nhưng đến nay sự việc vẫn còn nguyên trạng. Tôi thấy hộ dân có đơn viết lý do sợ trộm cắp, chích hút… với lý do này vô lý. Nguyên tắc khuôn viên đất của mình ở đâu thì mình được xây tại vị trí đó theo giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, nếu ai cũng có suy nghĩ ngang nhiên như hộ này thì quá nguy hiểm, còn việc chích hút nếu có xảy ra thì đã có cơ quan công an địa phương quản lý và thường xuyên tuần tra kiểm soát xử lý, ảnh chụp ngày 25/12/2022. Kính mong các đơn vị chức năng các cấp sớm có biện pháp xử lý để mọi việc thực hiện đúng pháp luật. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 36
Ngày gửi: 07:15 25/12/2022
Hạn xử lý: 04/01/2023
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ xin thông báo kết quả như sau:

UBND phường đã gửi Giấy mời đến hộ gia đình trong nội dung phản ánh và địa phương sẽ làm việc với gia đình vào ngày 09/01/2023. Sau khi làm việc, dự kiến ngày 16/01/2023 sẽ có kết quả trả lời cho quý Ông/Bà.

(UBND phường Vỹ Dạ cập nhật kết quả xử lý)

UBND phường đã làm việc với gia đình ở 50 Hồng Khẳng. Qua buổi làm việc, gia đình đã thừa nhận việc rào chắn như vậy là không đúng, phần rào chắn này là đất do Nhà nước quản lý. Phía gia đình có đề nghị và cam kết nên giữ lại rào chắn này để đảm bảo vấn đề an ninh trật tự, vệ sinh môi trường xung quanh (do cạnh vị trí này là quán nhậu, khách thường xuyên đi vệ sinh không đúng chỗ), mặt khác vị trí này đèn đường không đủ sáng nên thường xảy ra tình trạng tiêm chích ma túy. Vì vậy để đảm bảo vấn đề trên, gia đình kiến nghị giữ lại hàng rào, đồng thời giao lại chìa khóa để chính quyền địa phương quản lý.

Qua nội dung phản ảnh của quý Ông/Bà và ý kiến của gia đình thì UBND phường nhận định vị trí phản ảnh là đất của Nhà nước quản lý. Để đảm bảo vấn đề về an ninh trật tự, tình trạng sử dụng ma túy ở địa điểm này, cũng như đảm bảo vấn đề vệ sinh môi trường thì UBND phường sẽ tiếp nhận chìa khóa cùng với hàng rào và các vật dụng trên phần đất này như cam kết của gia đình, đồng thời để quản lý, tránh hiện tượng lấn chiếm tại khu vực này.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 14:28 05/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
trước tiên xin cảm ơn các đơn vị chức năng đã quan tâm giải quyết nội dung phản ảnh này trong thời gian qua. nhưng theo biên bản và kết luận nội dung làm việc nhận thấy: để đảm bảo an ninh thì khóa cửa, không sử dụng quỹ đất này(phường quản lý); riêng phần mái che thì chưa có hướng xử lý hay là mái che này cũng để đảm bảo an ninh (không biết khi làm mái che này, gia đình này đã có văn bản, thủ tục báo cáo để làm không) . xin các đơn vị chức năng quan tâm giải quyết triệt để. xin chân thành cảm ơn.
CDTC (1) - 09:35 17/01/2023
Chúng tôi đã làm việc và cam kết không sử dụng quỷ đất này , chìa khoá cũng giao cho cơ quan chức năng. Không biết phần đất này có liên quan gì đến bạn hay bạn có mục đích sử dụng để làm gì không?? mà sao cứ chụp ảnh phần đất này đăng lên kiến nghị làm phiền các cơ quan chức năng vậy. tôi đã làm việc với các cơ quan chức năng và đề nghị b không được đăng hình ảnh nhà tôi lên nữa.
CDTC (2) - 9 giờ trước
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082320
Đang truy cập: 2234
Zalo: 0941260505