Phản ánh, kiến nghị
Ngày 16/9/2022 các hộ dân tại Kiệt 63, đường Vạn Xuân, phường Kim Long, TP Huế có phản ánh việc một số hộ dân tự ý lấn chiếm và sử dụng đường kiệt chung để lợp mái tôn và căng bạt..., sử dụng vào mục đích riêng gây cản trở giao thông chung cũng như nhếch nhác, thiếu văn hóa. Sau khi nhận được phản ánh, UBND Phường Kim Long có về làm việc và có kết quả trả lời vào ngày 21/9/2022. Tuy nhiên việc thực hiện cam kết cũng như kiểm tra xử lý vẫn chưa dứt điểm như trả lời kết quả và thực hiện cam kết trong vòng 3 ngày. Hiện tại việc tháo dỡ mái che và bạt che chỉ có hộ Ông Oanh và Ông Quảng đã thực hiện, riêng hộ Bà Tý vẫn chưa thực hiện tháo dỡ. Việc sử dụng lối đi chung để đậu đỗ xe máy, xe xích lô, xe đạp vẫn còn duy trì như cũ. Cần phải nói rõ thêm đường kiệt 63 Vạn Xuân này nguyên hiện trạng là 3m, nhưng hiện nay hầu hết tất cả các hộ dân đều lấn chiếm và sử dụng hơn 1m để làm sân để xe và sử dụng riêng nên nay hiện trang đường kiệt đã bị lấn chiếm diện tích hơn 1m nhưng một số hộ vẫn còn tiếp tục lấn chiếm diện tích còn lại để sử dụng riêng là điều không thể chấp nhận được.
Riêng hộ Bà Tý có điều kiện thuê 3 kiot ngay mặt tiền đường Vạn Xuân để kinh doanh vàng mã cũng như để trống nhưng lại không sử dụng vào mục đích để vật dụng và xe máy xe đạp mà lại sử dụng đường đi chung để đậu dựng suốt ngày đêm (sau khi UBND phường về kiểm tra nhắc nhở thì Bà Tý lớn tiếng chửi bới hù dọa và thách thức). Vậy, đề nghị cơ quan chức năng có thẩm quyền xử lý cụ thể và dứt điểm các kiến nghị trên nhằm đem lại môi trường xanh, sạch, sáng cũng như an toàn và thông thoáng cho chung cả Xóm. Xin trân trọng cám ơn. (Ảnh chụp lúc 8g ngày 02/10/2022 kèm theo ảnh bản vẽ hiện trạng trên Giấy CN QSD đất)
1/3
1
2
3
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 10:56 04/10/2022
Hạn xử lý: 13/10/2022
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Kim Long xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi tiếp nhận thông tin phản ánh, UBND phường đã trực tiếp kiểm tra và yêu cầu 03 hộ dân tại kiệt 63 Vạn Xuân tự tháo dỡ mái che trên đường kiệt và hiện nay cả 03 hộ dân nói trên đã tự động tháo dỡ mái che theo yêu cầu.

Ngoài ra, UBND phường nhắc nhở hộ bà Tý phải đưa xe vào trong nhà để giữ sự thông thoáng cho đường kiệt, đảm bảo lưu thông cho bà con nhân dân.

(Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/2
1
2
Ngày xử lý: 17:12 17/10/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
3 ngày sau Bà Tý lắp mái hiên di động và vẫn để xe máy như cũ, thách thức xóm giềng và chính quyền.
CDTC (1) - 21:12 23/10/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462836
Đang truy cập: 3137
Zalo: 0941260505