Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng cống nước bị kẹt, nước cống tràn lên đường gây ô nhiễm tại số 7 số 9 Hoàng Quang phường Thuận An TP Huế
vẫn chưa được xử lý. Ở phản ánh lần 1, đơn vị xử lý có hẹn ngày 17/6/2022 sẽ xử lý nhưng vẫn không có ai đến xử lý cho tới thời điểm hiện tại quay clip và hình ảnh ngày 28/6/2022. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý. Xin cảm ơn
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 105
Ngày gửi: 09:55 28/06/2022
Hạn xử lý: 07/07/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Thuận An đã tiến hành kiểm tra thực tế hệ thống mương thoát nước tại đường Hoàng Quang. Qua kiểm tra xác định tình trạng nước tại hố ga từ nhà số 7 đến nhà số 9 có hiện tượng chảy tràn ra mặt đường như phản ánh của quý Ông/Bà.

UBND phường cũng thông tin cho quý Ông/Bà được biết là ngày 29/6/2022, UBND phường đã có văn bản tổng hợp các tuyến đường trên địa bàn phường gửi phòng Quản lý đô thị thành phố để bàn giao cho thành phố quản lý, đồng thời nêu rõ một số bất cập hiện tại của các tuyến đường và đề xuất khắc phục sửa chữa, trong đó có hệ thống thoát nước của tuyến đường Hoàng Quang (có văn bản kèm theo).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 13:18 07/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839258
Đang truy cập: 12486
Zalo: 0941260505