Phản ánh, kiến nghị
Tôi là một hộ dân sống ở kiệt 36 đường Phạm Thị Liên, phường Kim Long. Ở tuyến đường này không có hệ thống thoát nước. Khi làm nhà diện tích đất nhỏ làm hầm chứa nhỏ, nước sử dụng sinh hoạt thôi cũng đầy tràn ra đường, làng xóm phản ánh. Mà thuê người hút 1 tháng hút 2-3 lần, 1 lần 2-3triệu rất cơ cực. Tôi thấy nhiều nơi thì đào rồi lấp, lấp rồi đào. Chỗ chúng tôi chưa mưa đã lụt. Cuộc sống chẳng khác nào vùng lũ. Kính mong quý ban lãnh đạo thành phố xem xét tạo điều kiện cho bà con có một hệ thống thoát nước để bà con đỡ vất vả. Chân thành cảm ơn.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 145
Ngày gửi: 16:38 06/06/2021
Hạn xử lý: 28/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Kim Long; Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế và UBND phường Kim Long kiểm tra và trả lời như sau:

1. Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế:

Hệ thống thoát nước đường Phạm Thị Liên nằm trong danh mục đầu tư công của Thành phố năm 2022, giao cho Công ty CP Môi trường và công trình đô thị Huế làm chủ đầu tư. Sau khi hoàn thành hệ thống thoát nước đường Phạm Thị Liên, Phòng Quản lý đô thị sẽ đề xuất UBND Thành phố xem xét đầu tư hệ thống thoát nước tại kiệt 36 Phạm Thị Liên, đấu nối vào hệ thống thoát nước chính tại đường Phạm Thị Liên, đảm bảo thoát nước cho khu vực.

2. UBND phường Kim Long:

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường ghi nhận, nhưng do hệ thống thoát nước chính tại các trục đường Phạm Thị Liên chưa được đầu tư (do chưa có kinh phí) mặc dù địa phương đã kiến nghị nhiều lần với tỉnh và thành phố. Trong thời gian tới UBND phường tiếp tục kiến nghị với tỉnh và thành phố để đầu tư hệ thống thoát nước tại các trục đường này và các hệ thống rẽ nhánh.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:31 22/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (146)
Phòng Cảnh sát Giao thông (65)
Công an Thành phố Huế (22)
(17)
(14)
(11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tại tuyến đường Lương Nhữ Hộc từ nhà số 2 đến số nhà 20, phường An Tây,...
10:46 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 02 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D139655...
10:02 29/09/2022
Vào lúc 10 giờ 01 phút, ngày 29/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G114522...
10:01 29/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21756508
Đang truy cập: 5793
Zalo: 0941260505