Phản ánh, kiến nghị
Cháy rừng ở Xã Hương Thọ, Thị Xã Hương Trà. Cháy đoạn trên đường tránh thuộc địa bàn Phường Hương Hồ giáp ranh với xã Hương Thọ. Vào lúc 14g00 ngày 28/6/2019
Lượt xem: 279
Ngày gửi: 15:04 28/06/2019
Hạn xử lý: 08/07/2019
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND Thị xã Hương Trà đã nhanh chóng kiểm tra thông tin và cử lực lượng tham gia vào công tác chữa cháy, cụ thể như sau:

Trong thời gian vừa qua, thời tiết nắng nóng liên tục, nhiệt độ cao, trên địa bàn thị xã Hương Trà đã xảy ra vụ cháy rừng trồng tại phường Hương Hồ.

Thời gian phát hiện đám cháy: 13h45 phút, ngày 28/6/2019. Vị trí phát lửa: Mái taluy dương đường tránh Huế tại lô 6, khoảnh 4, tiểu khu 113. Tọa độ các điểm cháy: 557383; 1817291, 557600; 1811255.

Diện tích cháy: 20,97 ha. Trong đó: Cây Thông: 20,72 ha (năm trồng 1986,1987,1988), cây Keo: 0,25 ha (năm trồng 2013).

Đã huy động hơn 750 người chữa cháy gồm lực lượng chức năng, cùng lực lượng chiến sĩ bộ đội, dân quân tự vệ, cán bộ và người dân địa phương khẩn trương dập tắt đám cháy.

Thời gian dập tắt đám cháy: 21h30 phút cùng ngày.

UBND Thị xã chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:13 02/07/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5167515
Đang truy cập: 10159
Zalo: 0941260505