Phản ánh, kiến nghị
Sáng nay đã có học sinh ngã vì quẹt phải chậu cây này, trước đó cũng đã có vài người. Đường mới làm xong, không đổ bê tông mà vẫn còn đất đỏ, vừa bẩn lại lầy, rất dễ ngã, thêm chậu cây nên người đi qua phải vừa né chỗ lầy vừa tránh chậu cây. Đường này học sinh thường đi, đường lầy kèm thêm chậu cây lấn chiếm gây nguy hiểm cho người đi đường và học sinh. Đã có người phản ánh với chủ chậu cây nhưng bị chủ chửi mắng. Vị trí: Đường Bạch Mã, tổ dân phố 6, thị trấn Phú Lộc, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế. Video được quay vào sáng ngày 20/10/2021. Kính gửi cơ quan chức năng sớm giải quyết.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 149
Ngày gửi: 10:36 20/10/2021
Hạn xử lý: 29/10/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND thị trấn Phú Lộc khẩn trương kiểm tra, giải quyết; kết quả như sau:

Qua kiểm tra, phát hiện hộ gia đình ông Phan Văn Hiếu thường trú tại Tổ dân phố 6, thị trấn Phú Lộc đặt chậu cây cảnh lấn chiếm đường đi. UBND thị trấn Phú Lộc đã mời ông Phan Văn Hiếu làm việc yêu cầu di chuyển chậu cây cảnh ra khỏi vị trí làm ảnh hưởng đến đường đi chung. Ông Hiếu cam kết di chuyển và trả lại hiện trạng ban đầu. Qua kiểm tra ông Hiếu đã di chuyển chậu cây cảnh ra khỏi vị trí nêu trên (có biên bản làm việc và hình ảnh kèm theo).

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:16 29/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21821930
Đang truy cập: 4321
Zalo: 0941260505