Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng chăn nuôi lợn tại hẻm 56, đường 2/9, phường Phú Bài, thị xã Hương Thủy đã phản ảnh lần 1 ngày 02/08/2020, giải quyết ngày 25/08/2020 hẹn trong 30 ngày di dời. Phản ảnh lần 2 ngày 04/02/2021, giải quyết ngày 08/04/2021 thời hạn 20 ngày di dời. Đến nay mọi việc không thay đổi, người dân chúng tôi cũng muốn không gây khó dễ vì cũng là mưu sinh của họ nhưng mùi hôi không chịu được. Chính quyền thì nói miệng không giải quyết, hy vọng lần này giải quyết tốt đẹp.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 254
Ngày gửi: 09:07 09/07/2021
Hạn xử lý: 20/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Bài

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Bài kiểm tra và trả lời như sau:

Qua thời gian Ông/Bà phản ánh, UBND phường nhiều lần mời các hộ gia đình lên làm việc và các hộ gia đình cam đoan các giai đoạn để di chuyển đàn gia súc ra khỏi địa bàn, nhưng thực tế do các đàn heo mẹ của các hộ gia đình sinh luôn phiên nên đàn heo con còn nhỏ khó di chuyển. Hiện nay đàn heo đã lớn, các hộ gia đình đã di chuyển. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 18:32 17/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5631797
Đang truy cập: 7327
Zalo: 0941260505