Phản ánh, kiến nghị
Nhà số 6/249 Đào Duy Anh chăn nuôi heo, gà, vịt tại thành phố nhưng không đảm bảo khoảng cách, nuôi ngay sát nhà gây ra mùi hôi khó chịu cho nhà xung quanh nhất là buổi trưa, bên cạnh đó nhà này còn đục 1 lỗ nhỏ thông khí gây nên mùi của gia súc gia cầm cứ nồng nặc. Mong các cấp chính quyền xem xét, vị trí nuôi heo ở trong nhà nên không chụp được.
Lượt xem: 327
Ngày gửi: 07:26 22/07/2021
Hạn xử lý: 03/08/2021
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Lộc kiểm tra và trả lời như sau:

Ngay sau khi nhận được phản ánh, UBND phường chỉ đạo công chức Địa chính- Môi trường phối hợp cùng tổ dân phố 4 kiểm tra, làm việc với hộ gia đình ông Nguyễn Văn Hùng tại địa chỉ 6/249 Đào Duy Anh về việc chăn nuôi heo, gà, vịt tại thành phố nhưng không đảm bảo khoảng cách, nuôi ngay sát nhà gây ra mùi hôi khó chịu cho nhà xung quanh.

Qua làm việc, UBND phường yêu cầu hộ gia đình phải có biện pháp xử lý chất thải, nước thải đảm bảo vệ sinh môi trường không để ảnh hưởng các hộ xung quanh và xử lý nghiêm nếu còn tái phạm. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:55 04/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
trong biên bản ko nói rõ khi nào sẽ phải di dời hoặc dừng nuôi. chăn nuôi gia súc ko ngay sát nhà bên cạnh(theo quy định là phải cách 20m). hơn 20 con heo mà ko có biện pháp đảm bảo môi trường nào, xả thải trực tiếp ra môi trường. thế mà phường vẫn để như thế. 1 cái biên bản ko thời gian cũng như ko. chỉ tội nghiệp hàng xóm, mở cửa ra là mùi ko chịu nổi. các bác cứ nghỉ cái hầm phân tự nhiên ko đóng ko đậy bên cạnh nhà bác thì bác phải hiểu thế nào rồi
CDTC (1) - 16:26 05/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838781
Đang truy cập: 12274
Zalo: 0941260505