Phản ánh, kiến nghị
Trang trại chăn nuôi gia cầm, gà, chim cút của gia đình ông Thuận, bà Sáng tại thôn 3, xã Vinh Thanh, huyện Phú Vang, Thừa Thiên Huế, gần sân bóng nhân tạo Vinh Thanh. Ở chung với nhà dân, nuôi nhiều năm nay, mùa mưa mùa nắng gì cũng hôi và ảnh hưởng sức khỏe người dân xung quanh. Xin kiến nghị các quan chức thẩm quyền quan tâm.
1/2
1
2
Lượt xem: 102
Ngày gửi: 16:17 12/07/2021
Hạn xử lý: 22/07/2021
Kết quả xử lý
Xã Vinh Thanh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của ông/bà, UBND xã đã tiến hành kiểm tra thực tế và trả lời như sau:

UBND xã đã làm việc với hộ chăn nuôi ông Dương Chí Thuận. Tại buổi làm việc ông Thuận đã cam kết trong quá trình chăn nuôi sẽ thường xuyên tiêu độc khử trùng, đảm bảo vệ sinh môi trường không gây mùi hôi làm ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh. Sau buổi làm việc, ông đã thực hiện đúng như cam kết tại biên bản (Đính kèm biên bản).

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:36 23/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Công an tỉnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5644421
Đang truy cập: 436
Zalo: 0941260505