Phản ánh, kiến nghị
Ở bên đường vào chùa Cảnh Phước hộ gia đình Phan Văn Dĩnh có chăn nuôi gia súc gia cầm và thải ra nhiều mùi hôi thối làm cho không khí bị ô nhiễm và sinh ra những mầm bệnh như: viêm phổi, viêm phế quản, viêm da, dị ứng. Xin cơ quan xử lý triệt để vấn đề này.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 110
Ngày gửi: 13:59 01/06/2021
Hạn xử lý: 10/06/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND thị trấn Phú Lộc khẩn trương kiểm tra, giải quyết; kết quả như sau:

Ủy ban nhân dân thị trấn Phú Lộc đã tiến hành kiểm tra, theo nội dung đơn phản ánh thì hộ gia đình ông Phan Văn Hiếu (Phan Văn Dĩnh) đang nuôi heo (06 con) nhưng không có hệ thống xử lý chất thải trong chăn nuôi heo. Ủy ban nhân dân thị trấn Phú Lộc yêu cầu, nghiêm cấm hộ gia đình ông Hiếu xả chất thải chăn nuôi ra môi trường, làm ảnh hưởng đến đời sống nhân dân, gia đình ông Hiếu phải tự xây dựng hệ thống thu gom, tiêu nước thải vào hệ thống Bi-ô-ga để tiêu hủy các chất thải trong chăn nuôi nhằm bảo đảm vệ sinh môi trường chung. Qua buổi làm việc, hộ gia đình ông Hiếu cam kết thực hiện theo yêu cầu của Ủy ban nhân dân thị trấn Phú Lộc nếu vi phạm thì xử lý theo quy định của pháp luật. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 11:14 09/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5475817
Đang truy cập: 2143
Zalo: 0941260505