Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị về việc chăn nuôi gây ô nhiễm môi trường, môi sinh tại địa khu dân cư. Tại số nhà 7/54/82 Quảng Tế, phường Thuỷ Xuân, thành phố Huế có chăn nuôi nhỏ lẻ heo nái đã được tầm 03 năm. Tuy đã chăn nuôi được một khoảng thời gian nhưng không hề xây dựng hầm biogas hay có biện pháp để xử lý chất thải chăn nuôi. Việc này gây ảnh hưởng trực tiếp đến môi trường, gây ô nhiễm mùi hôi, đặc biệt gia đình tôi còn chịu tình trạng sống chung với ruồi lằn sinh sản vô số từ khu vực chăn nuôi sát bên, tình trạng này kéo dài ảnh hướng rất lớn đến sinh hoạt cũng như sức khỏe của những hộ dân sống xung quanh. Kính mong quý cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý. Xin cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 49
Ngày gửi: 12:07 30/09/2021
Hạn xử lý: 11/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuỷ Xuân đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo kiểm tra thực tế tại hộ gia đình Ông Huỳnh Văn Toàn tại địa chỉ 07/54/82 Quảng Tế. Tại thời điểm kiểm tra ghi nhận ông Toàn có nuôi 05 lợn rừng lai (1 con heo nái, 03 con heo con và 1 con heo thịt) tại vườn nhà ông chỉ cho ăn rau cỏ trong vườn và có mương thoát nước thải. Qua làm việc, UBND phường đã yêu cầu ông Toàn trong quá trình nuôi thả phải đảm bảo vệ sinh môi trường tránh ảnh hưởng đến người dân xung quanh. Ông Toàn ghi nhận sự việc và sẽ thực hiện việc đảm bảo vệ sinh môi trường.(Có đính kèm Biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:51 14/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đã hơn 1 tháng kể từ ngày xử lý vụ việc nhưng tình trạng vẫn chưa được khắc phục. Thời tiết đã vào mùa mưa, mùi hôi tanh còn nặng hơn gấp nhiều lần so với mùa khô. Gia đình tôi đã có người bị viêm mũi dị ứng nhẹ, nếu tình hình kéo dài ai sẽ đảm bảo cho gia đình chúng tôi và các hộ lân cận. Việc giải quyết giữa hộ chăn nuôi và tổ trưởng không đảm bảo minh bạch, nên có sự tham gia của đại diện 1 trong các hộ lân cận ( nếu có khứu giác bình thường sẽ ngửi thấy mùi trong bán kính 300m). Mong quý cơ quan xem xét, chống chọi với đại dịch đã khắc nghiệt còn thêm dịch bệnh lâm le khi ở nhà thực sự chúng tôi khá bất lực. Khẩn thiết mong quý cơ quan xem xét giải quyết lại! Xin chân thành cám ơn!
CDTC (1) - 11:28 02/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11281725
Đang truy cập: 124
Zalo: 0941260505