Phản ánh, kiến nghị
Cây mọc hai bên đường che khuất tầm nhìn tại tuyến đường Lương Viện giáp thôn Ba Lăng, thị trấn Phú Đa về đến chợ Lương Viện.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 20
Ngày gửi: 12:48 21/06/2022
Hạn xử lý: 06/07/2022
Kết quả xử lý
Thị trấn Phú Đa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thị trấn Phú Đa xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Tuyến đường này (tuyến đường liên xã giữa Phú Xuân và Phú Đa) đoạn qua thị trấn Phú Đa được Nhà nước đầu tư xây dựng từ năm 2008 với hình thức Nhà nước và nhân dân cùng làm. Về giải phóng mặt để thi công tuyến đường, UBND xã Phú Đa vận động người dân hiến đất, hiến cây để giải phóng mặt bằng thi công tuyến đường.

Hiện nay, qua kiểm tra cây cối trồng dọc 2 bên tuyến đường đa số nằm trong ranh giới đất của người dân đang quản lý sử dụng, để đảm bảo an toàn giao thông, tạo cảnh quan đô thị và xây dựng thị trấn Xanh – Sạch – Sáng và hưởng ứng phong trào “ Ngày Chủ Nhật Xanh” được thực hiện trên toàn tỉnh Thừa Thiên Huế. UBND thị trấn Phú Đa đã làm việc với các ban ngành, đoàn thể TDP Lương Viện, thị trấn Phú Đa để tổ chức vận động người dân sống 2 bên đường có trồng cây làm ảnh hưởng đến an toàn giao thông ra quân chặt tỉa, phát quang: Cụ thể hàng tuần tổ dân phố Lương Viện xây dựng kế hoạch vận động thực hiện phong trào Chủ nhật xanh tại các điểm công cộng như đường làng, ngõ xóm.

Kết quả ngày 03/7/2022 tổ dân phố Lương Viện ra quân vận động người dân chắt tỉa, phát quang cây cối đoạn đường Từ giáp Phú Xuân về chợ Lương Viện (có hình ảnh đính kèm).

Trong thời gian đến, UBND thị trấn rất mong người dân sống trên địa bàn tổ dân phố Lương Viện, thị trấn Phú Đa cùng đồng hành hưởng ứng phong trào “Chủ nhật xanh” của tổ dân phố Lương Viện phát động.

UBND thị trấn chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 09:06 11/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840019
Đang truy cập: 12737
Zalo: 0941260505