Phản ánh, kiến nghị
Đường Xuân Thủy, phường Vỹ Dạ, TP Huế từ nhà số 7 đến số 9 có cây giăng ngang đường vừa mất thẩm mỹ vừa không an toàn do cây đổ vào dây điện, dù bà con ở đây cũng thường xuyên làm vệ sinh đường phố nhưng vì cây cao nên không xử lý được .Kính mong cơ quan chức năng quan tâm xử lý giúp bà con vì mùa mưa bão đã đến .Xin chân thành cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 79
Ngày gửi: 06:21 24/09/2021
Hạn xử lý: 05/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ; Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của Ông/Bà, Điện lực Nam Sông Hương đã đến kiểm tra tại địa chỉ 7-9 đường Xuân Thủy, phường Vỹ Dạ, TP Huế:

Hiện trạng được đề cập là cây xanh và các bụi tre (của người dân tự trồng) đang chạm, tì đè vào các đường dây, gồm có:

- Dây điện thoại và cáp viễn thông là tài sản và chịu sự quản lý của các nhà mạng viễn thông (không phải tài sản của Công ty).

- Các đường dây đấu nối sau công tơ điện: đây là tài sản của khách hàng và do khách hàng tự kéo (không thuộc tài sản của Công ty).

Vì vậy, việc đảm bảo an toàn, chất lượng và mỹ quan của đường dây sau công tơ là nghĩa vụ của khách hàng.

- Đường dây bọc cáp vặn xoắn, khoảng cột từ A15- A16 thuộc hạ thế trạm biến áp Nam Vỹ Dạ 7, hiện tại đang cấp điện cho các khách hàng tại khu vực.

Điện lực đã liên hệ và làm việc với UBND phường Vỹ Dạ để cùng phối hợp, thực hiện bố trí nhân lực, phương tiện để phát quang triệt để cây xanh và các bụi tre nhằm đảm bảo cung cấp điện an toàn, liên tục và ổn định cho quý khách hàng, thực hiện vào ngày 20/10/2021.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:38 19/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11276618
Đang truy cập: 7880
Zalo: 0941260505