Phản ánh, kiến nghị
Hiện tại, trước nhà số 21 Trương Hán Siêu, phường Thuận Lộc, TP Huế có đống cành gai cây hoa giấy. Thiết nghĩ đây là việc làm rất ích kỷ, hẹp hòi với mục đích không cho dừng đỗ xe bên lề đường. Tôi đưa đón con đi học dừng đỗ xe đã cán phải đống gai này. Hậu quả xe tôi bị cắm đầy gai phải đưa đi vá. Con tôi xuống xe đạp phải gai. Thật không thể tưởng tượng được hành động vô lương tâm này. Nó thật nguy hiểm cho học sinh và người dân thường xuyên đi lại ở đây. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý. Trân trọng cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 64
Ngày gửi: 08:56 07/10/2021
Hạn xử lý: 18/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Lộc đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua phản ánh của người dân, UBND phường đã cử cán bộ về kiểm tra. Qua kiểm tra, đống cành gai hoa giấy trong phản ánh đã được thu dọn. (Có Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:46 12/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Có thể họ chặt mà chưa dọn dẹp, nhiều khi họ để cho khô rồi dọn hoặc đốt, rác bỏ phía ngoài thùng công nhân VSMT họ ko bao giờ dọn, chứ nhìn thì thấy đường nhỏ , lề sát nhà thì cũng bé tí tẹo họ chẳng dành để làm gì, ko cho họ đậu đỗ xe sát lề họ đậu lấn ra đường thì lại càng chật chội hơn
CDTC (1) - 15:54 12/10/2021
Nói chung chủ nhà biết chắc là có xe dừng đỗ để đưa đón học sinh. Thiết nghĩ họ nên để gọn sát tường thành thì ko sao rồi đằng này giăng ra thành 1 hàng tận ngoài xa Không khác gì rải đinh. 2 lốp cán phải mà xót. Dù sao cũng cám ơn xử lý của địa phương.
CDTC (2) - 16:46 12/10/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (62)
VNPT Thừa Thiên Huế (43)
VTVcab tại Huế (18)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (10)
Sở Giao thông Vận tải (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Hệ thống điện đường khu đô thị mới Green City, phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ,...
18:05 23/10/2021
Vào lúc 16h59phút ngày 23/10/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, TP Huế , xe...
17:30 23/10/2021
Ngập úng tại ngã 3 nhà thờ Kim Long gần Bệnh viện Tâm thần Huế, 39 Phạm...
17:18 23/10/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 7151295
Đang truy cập: 3805
Zalo: 0941260505