Phản ánh, kiến nghị
Căn B3 thuộc khu đô thị The Manor Crown Huế, phường An Đông treo bảng quảng cáo gây mất mỹ quan, làm ảnh hưởng đến cảnh quan chung của toàn khu. Yêu cầu cơ quan chức năng xử lý.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 124
Ngày gửi: 09:14 08/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Đông đã kiểm tra và trả lời như sau:

Địa điểm phản ánh nằm trong khu đô thị The Manor Crown Huế, chưa bàn giao cho UBND phường An Đông và hiện đang được Công ty Cổ phần Bất Động sản Minh Điền Vital quản lý.

Qua đó, UBND phường An Đông đã ban hanh Công văn số 129/CV-UBND ngày 17/5/2022 chuyển nội dung phản ánh đến Công ty Cổ phần Bất Động sản Minh Điền Vital đề nghị Công ty tiến hành làm việc với các hộ dân trong khu vực quản lý, xử lý đảm bảo đúng theo quy định. (Đính kèm công văn).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:54 18/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Căn nhà này thuộc Phường Xuân Phú, không phải Phường An Đông.
CDTC (1) - 13:49 18/05/2022
Manor Crown xây dựng xong, dân vô ở cũng mấy năm rồi, mà chưa bàn giao là sao?
CDTC (2) - 18:59 18/05/2022
xây dựng để ở , vì sao lại cải biến làm ksan căn hộ???
CDTC (2) - 19:00 18/05/2022
công tâm tôi thấy quảng cáo đẹp mà, thiết kế qc sang, khu dân cư nước mình được tự do kinh doanh hoặc ở mà đâu có cấm miễn sao kinh doanh ngành hàng nhà nước cho phép, ks đâu bị cấm nếu họ có giấy phép kinh doanh, nên thoáng một tí mới phát triển được
CDTC (3) - 19:25 18/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20035242
Đang truy cập: 8413
Zalo: 0941260505