Phản ánh, kiến nghị
Tại Đoạn đường Phan Bội Châu là đoạn đường một chiều, làn đường nhỏ hẹp nhưng nhiều ô tô đi ngược chiều gây cản trở, nguy hiểm cho người dân và người tham gia giao thông. Các xe ô tô mang BKS92A21013 (10h40 ngày 13/6); BKS75A- 07500 (17h35 ngày 6/6); BKS 74A19612 (17h25 ngày 6/6); BKS 75A01935 (16h15 ngày 3/6); BKS 73A15066 (18h50 ngày 30/5). Kính mong cơ quan chức năng xử lý.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 83
Ngày gửi: 16:58 17/06/2022
Hạn xử lý: 18/07/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển các phương tiện vi phạm lỗi: Đi vào đường có biển báo hiệu có nội dung cấm đi vào đối với loại phương tiện đang điều khiển (quy định tại điểm b, khoản 4, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi, bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP). Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc vào ngày 07/7/2022.

+ Phương tiện 75A01935: Công an thành phố Huế đã lập biên bản vi phạm hành chính đối với chủ phương tiện, dự kiến xử phạt 2.500.000đ, tước GPLX 02 tháng. (Quyết định xử phạt sẽ được cập nhật sau khi hoàn tất thủ tục).

+ Các phương tiện 92A21013, 75A07500, 73A15066, 74A19612: hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ gửi thông báo cho cơ quan đăng kiểm để đưa phương tiện vào cảnh báo trên Chương trình Quản lý kiểm định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 11:15 20/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240942
Đang truy cập: 13334
Zalo: 0941260505