Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng buôn bán vỉa hè tại kiệt số 10 Võ Thị Sáu vẫn còn tiếp diễn trong tình trạng dịch bệnh căng thẳng. Kính mong lực lượng chức năng giải quyết kịp thời.
1/2
1
2
Lượt xem: 268
Ngày gửi: 02:24 10/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Công an phường kiểm tra và đã có buổi làm việc với Bà Đặng Thị Bích - Hộ kinh doanh tại vỉa hè số 10 Võ Thị Sáu; Hộ kinh doanh này thường xuyên buôn bán về khuya, gây mất trật tự đô thị, vệ sinh môi trường. Bà Bích đã tiền hành cam kết không tiếp tục vi phạm.

UBND phường đã xây dựng kế hoạch, xin hỗ trợ lực lượng từ Đội Quản lý đô thị và Đội trật tự - Công an Thành phố và tăng cường xử lý để giải quyết trật tự đô thị tại vị trí nêu trên vào khung giờ sau 23h đêm.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:30 26/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
bản cam kết của người dân mà được đóng dấu giáp lai của công an phường Phú Hội?
CDTC (1) - 16:59 26/07/2021
để xác nhận là cam kết thật. có vậy cũng thắc mắc. ko có dấu của phường mới thắc mắc nhé.
CDTC (2) - 00:44 27/07/2021
có biên bản làm việc có mặt của các cán bộ phường cũng chưa chấp hành
CDTC (3) - 02:12 27/07/2021
@CDTC(2) văn bản của cơ quan nào thì cơ quan đó đóng dấu giáp lai. chứ không phải văn bản người dân viết lại đi đóng dấu cơ quan. như vậy là trái luật! anh là cơ quan thực thi pháp luật mà không chấp hành luật thì anh nói ai tôn trọng?
CDTC (1) - 07:37 27/07/2021
gì mà bản cam kết của người dân mà lại đi đóng dấu treo của chính quyền địa phương. Nghiệp vụ của CB phường chi lạ vậy
CDTC (4) - 21:57 27/07/2021
chỗ này chắc cũng đã kí cả chục bản cam kết.
CDTC (5) - 07:15 29/07/2021
mong uỷ ban phường vào trả lời những thắc mắc của người dân
CDTC (3) - 04:19 14/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5633618
Đang truy cập: 7486
Zalo: 0941260505