Phản ánh, kiến nghị
Lấn chiếm vỉa hè và công viên Thương Bạc buôn bán. Mặc dù có biển cấm buôn bán nhưng tình trạng lấn chiếm vỉa hè và công viên Thương Bạc buôn bán trái phép đã diễn ra lâu nay. Các hoạt động này đã làm cho khu vực đình Thương Bạc trở nên nhếch nhác. Mùi sú uế của thức ăn, dầu mỡ lâu ngày tích tụ. Kính đề nghị các cơ quan chức năng xử lý chấm dứt tình trạng này để trả lại cảnh quan cho khu vực đình Thương Bạc. Ảnh chụp tối ngày 18/6/2022.
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 19:50 18/06/2022
Hạn xử lý: 29/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba; Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Phường Đông Ba và Đội Quản lý đô thị thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

1. UBND Phường Đông Ba:

Sau khi nhận phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo Tổ Quản lý đô thị kiểm tra, đẩy đuổi các trường hợp buôn bán lấn chiếm vỉa hè gây mất mỹ quan đô thị và ảnh hưởng đến việc đi lại của người dân. (Đính kèm hình ảnh)

2. Đội Quản lý đô thị thành phố Huế:

Thực hiện Quyết định số 4647/QĐ-UBND ngày 16/7/2021 của UBND Thành phố về việc ban hành Quy chế phân công, phối hợp quản lý về trật tự đô thị và trật tự xây dựng trên địa bàn thành phố Huế; Chỉ thị số 06/CT-UBND ngày 23/8/2021 của UBND thành phố V/v tăng cường công tác quản lý trật tự đô thị, trật tự xây dựng trên địa bàn thành phố.

Căn cứ chức năng nhiệm vụ được UBND thành phố giao và xét tình hình thực tế tại tuyến Trần Hưng Đạo (Khu vực vỉa hè phía đối diện Công viên Thương Bạc), hiện nay Đội Quản lý đô thị đã có công văn số 282/CV-QLĐT ngày 22/6/2022 V/v Kiểm tra, xử lý tình hình vi phạm trật tự đô thị theo nội dung phản ánh của công dân.

Theo đó, Đội Quản lý Đô thị đề nghị Chủ tịch UBND phường Đông Ba chỉ đạo bộ phận chức năng kiểm tra rà soát thực tế tình hình buôn bán vi phạm tại khu vực nêu trên, chủ động tổ chức lực lượng ra quân, có biện pháp xử lý đảm bảo mỹ quan đô thị. Trường hợp khó khăn vướng mắc trong việc tổ chức thực hiện, đề nghị phường xây dựng kế hoạch cụ thể đề nghị hỗ trợ lực lượng Cảnh sát giao thông- Trật tự Công an thành phố, Đội Quản lý đô thị để cùng tham gia phối hợp thực hiện. Báo cáo kết quả thực hiện về UBND thành phố thông qua Đội Quản lý đô thị trước ngày 30/6/2022. (Đính kèm công văn số 282/CV-QLĐT ngày 22/6/2022).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong muốn tiếp tục được phản hồi trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:37 22/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
bao nhiêu năm nay có xử lý dứt điểm đc đâu
CDTC (1) - 05:49 23/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngôi mộ của nhà văn Phùng Quán, thuộc địa phận phường Thủy Dương, TX Hương...
19:30 28/06/2022
Vào lúc 20h45 ngày 27/06/2022 tại cột đèn tín hiệu giao thông phía bắc...
19:18 28/06/2022
Đèn đường tại số 75/245 Bùi Thị Xuân, phường Thủy Xuân, TP Huế bị hỏng,...
19:17 28/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18958303
Đang truy cập: 4408
Zalo: 0941260505