Phản ánh, kiến nghị
Buôn bán lấn chiếm gần hết vỉa hè tại 14 Lê Huân, phường Thuận Hỏa để bàn ghế nghênh ngang gần thấu lề đường gây mất mỹ quan và ảnh hưởng người đi bộ. Kính mong cơ quan chức năng xử lý trả lại vỉa hè được thông thoáng. Xin chân thành cám ơn.
Lượt xem: 19
Ngày gửi: 17:03 19/11/2022
Hạn xử lý: 30/11/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận Hòa

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Hòa xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua nhận được thông tin phản ánh, Lãnh đạo UBND phường đã chỉ đạo các bộ phận chuyên môn thành lập đoàn kiểm tra thực tế nội dung phản ánh. Qua đó đã mời hộ vi phạm lên làm việc. Hộ vi phạm nhận biết mình kinh doanh trên vỉa hè là vi phạm và đã cam kết khắc phục không tái phạm. (Đính kèm biên bản làm việc)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 11:12 23/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hoan nghênh tinh thần trách nhiệm và thái độ công tác của cán bộ UBND phường Thuận Hoà.Mong UB thường xuyên kiểm tra duy trì để tình trạng treen không tái diễn.
CDTC (1) - 12:57 23/11/2022
Xin cảm ơn!
Phường Thuận Hòa - 11:11 25/11/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23463042
Đang truy cập: 3203
Zalo: 0941260505