Phản ánh, kiến nghị
Buôn bán chiếm lòng lề đường gây mất cảnh quan và che khuất tầm nhìn cho người đi đường tại xóm 3, thôn Lại Thế, phường Phú Thượng (ngay ngã 3 cầu Ông Thượng). Kính đề nghị các cơ quan xử lý triệt để.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 200
Ngày gửi: 10:57 02/01/2022
Hạn xử lý: 13/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Tổ quản lý Đô thị phường đến địa điểm phản ánh, đề nghị hộ kinh doanh sắp xếp lại hàng hóa vào phạm vi thuộc quán quản lý, không được lấn chiếm hành lang đường bộ để kinh doanh.

Nếu tiếp tục vi phạm UBND phường sẽ chỉ đạo Tổ quản lý Đô thị xử lý đúng theo quy định của pháp luật (đính kèm bản cam kết của hộ kinh doanh).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được góp ý trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 09:53 12/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 44 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G137395...
11:23 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 28 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G123994...
11:13 09/08/2022
Vào lúc 16 giờ 08 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B117827...
11:04 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20001445
Đang truy cập: 10388
Zalo: 0941260505