Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 22 giờ 30 phút ngày 18/8/2022, tại đường Hoàng Hoa Thám và Trương Định, địa bàn phường Phú Nhuận, buôn bán tới sáng gây cản trở giao thông, ồn ào nơi công cộng, buôn bán lấn chiếm cả lòng đường mà không có cơ quan chức năng xử lý. Bán tới 2, 3 giờ sáng mà vẫn cứ tiếp diễn như vậy. Vậy tôi kính mong ban ngành cơ quan xử lý triệt để.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 33
Ngày gửi: 22:34 17/08/2022
Hạn xử lý: 29/08/2022
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Căn cứ chức năng nhiệm vụ được UBND thành phố giao và xét tình hình thực tế tại tuyến Hoàng Hoa Thám và Trương Định, địa bàn phường Phú Nhuận, hiện nay Đội Quản lý đô thị đã có công văn số: 435/CV-QLĐT ngày 06/9/2022 V/v Kiểm tra, xử lý tình hình vi phạm trật tự đô thị theo nội dung phản ánh của người dân.

Theo đó, Đội Quản lý Đô thị đề nghị Chủ tịch UBND phường Phú Nhuận chỉ đạo bộ phận chức năng kiểm tra rà soát thực tế tình hình buôn bán vi phạm tại khu vực nêu trên, chủ động tổ chức lực lượng ra quân, có biện pháp xử lý đảm bảo mỹ quan đô thị.

Trường hợp khó khăn vướng mắc trong việc tổ chức thực hiện, đề nghị phường xây dựng kế hoạch cụ thể đề nghị hỗ trợ lực lượng CSGT-TT Công an thành phố, Đội Quản lý đô thị để cùng tham gia phối hợp thực hiện. Báo cáo kết quả thực hiện về UBND thành phố thông qua Đội Quản lý đô thị trước ngày 08/9/2022 (đính kèm công văn số 435/CV-QLĐT ngày 06/9/2022).

Chân thành cám ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:09 07/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21821025
Đang truy cập: 3837
Zalo: 0941260505