Phản ánh, kiến nghị
Buôn bán lấn chiếm lề đường.
Hiện tại vào lúc 6h-9h sáng hằng ngày tại 33 Lê Đại Hành, phường Tây Lộc luôn có người bán cá ngay trước chỗ phòng khám gây mùi hôi tanh khiến các bệnh nhân vào khám mắc ói, còn gây ùn tắc giao thông. Mặc dù đã nhiều lần kiến nghị lên phường Tây Lộc nhưng công an và trật tự đô thị vẫn không dẹp được. Trong khi chợ ở ngay trước mặt thì không vào chợ bán mà lại bán ở ngoài đường như thế này. Nên kính mong các cơ quan ban ngành về xử lý giúp tôi. Tôi xin chân thành cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 433
Ngày gửi: 12:53 20/11/2021
Hạn xử lý: 01/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Tây Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Tây Lộc đã kiểm tra và trả lời như sau:

Địa điểm này UBND phường thường xuyên cử Tổ đô thị tiến hành kiểm tra, xử lý. Đã đã thu và xử lý và xử phạt thường xuyên. Nhưng do đây là địa bàn giáp chợ Tây Lộc, khi không có lực lượng làm việc là người dân tái lấn chiếm để buôn bán. UBND phường vẫn tiếp tục duy trì tuần tra, xử lý địa bàn này đảm bảo trật tư đô thị.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 21:46 04/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Xe ô tô BKS 75A15035 đậu sai làn đường chẵn lẻ vào lúc 7 giờ ngày 18/08/2022...
07:16 18/08/2022
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240361
Đang truy cập: 12969
Zalo: 0941260505