Phản ánh, kiến nghị
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng khói nhiều gây ô nhiễm môi trường và những hộ xung quanh. Tình trạng tồn tại đã lâu nhưng chưa xử lý được. Thời gian 16:18 ngày 27/11/2022. Kính gửi cơ quan chức năng xử lý.
Lượt xem: 61
Ngày gửi: 19:57 27/11/2022
Hạn xử lý: 07/12/2022
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo bộ phận Địa chính – Xây dựng – Đô thị và môi trường tiến hành kiểm tra thực tế và mời chủ kinh doanh buôn bán quán bún thịt nướng O Tý là bà Nguyễn Thị Hoài, thường trú tại địa chỉ số 7B đường Nguyễn Lữ, tổ dân phố Minh Hải làm việc.

Qua làm việc, UBND phường đã thông qua một số quy định của pháp luật có liên quan để bà Nguyễn Thị Hoài biết. Đồng thời yêu cầu bà ngưng ngay hành vi nướng thịt làm phát tán khói ra không khí ảnh hưởng đến môi trường xung quanh, đồng thời yêu cầu bà phải đưa lò nướng vào trong quán, có phương án lắp đặt ống dẫn khói. Nếu không thực hiện và vẫn tiếp tục vi phạm thì UBND phường sẽ xử lý vi phạm theo quy định của pháp luật.

Qua nghe trao đổi của UBND phường, bà Nguyễn Thị Hoài đã biết được hành vi của mình làm là sai với quy định pháp luật và cam đoan sẽ thực hiện theo đúng yêu cầu của UBND phường. Nếu vi phạm thì bị xử lý theo quy định của pháp luật. (Có biên bản làm việc đính kèm)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:44 07/12/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Xã Hương Bình (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081242
Đang truy cập: 1790
Zalo: 0941260505