Phản ánh, kiến nghị
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính gửi cơ quan chức năng xử lý
Lượt xem: 149
Ngày gửi: 19:01 01/08/2021
Hạn xử lý: 11/08/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Dự án Khu đô thị Mỹ Thượng thuộc địa bàn huyện Phú Vang do Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam làm chủ đầu tư. Hiện nay, dự án này đã cơ bản hoàn thành; tuy nhiên do bị vướng một số thủ tục nên chủ đầu tư chưa tiến hành bàn giao hết các hạng mục Hạ tầng kỹ thuật và Chủ đầu tư đang có trách nhiệm quản lý khu vực này.

Để giải quyết kiến nghị của Ông/Bà, Ban đã cùng với các đơn vị làm việc với Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam và đã có nhiều văn bản nhắc nhở Chủ đầu tư nghiêm túc thực hiện; lần gần đây nhất Ban đã có công văn số 1084/BQLKV-QLHT,KT ngày 03/08/2021 V/v điện chiếu sáng tắt, sửa chữa hố ga hư hỏng ở khu đô thị mới Mỹ Thượng, trong đó yêu cầu Chủ đầu tư sửa chữa các hố ga, điện chiếu sáng bị hư hỏng (có văn bản đính kèm).

Trong thời gian đến, Ban sẽ tiếp tục nhắc nhở và đốc thúc Nhà đầu tư sớm khắc phục; trường hợp Nhà đầu tư không khắc phục, Ban sẽ từ chối tiếp nhận các hệ thống hạ tầng kỹ thuật này.

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:09 12/08/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (7)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5474660
Đang truy cập: 1932
Zalo: 0941260505