Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng thả rong đàn bò nhiều con trên đoạn đường từ trường Nguyễn Tri Phương đến ngã tư đường Hà Huy Tập - Tố Hữu gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông, ảnh chụp vào lúc 18h00 ngày 17/01/2022. Đề nghị cơ quan chức năng có hướng xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 98
Ngày gửi: 19:03 17/01/2022
Hạn xử lý: 27/01/2022
Kết quả xử lý
Phường Xuân Phú

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Xuân Phú đã kiểm tra và trả lời như sau:

Liên quan đến trường hợp chăn thả bò không đúng nơi quy định, UBND phường đã sử dụng nhiều biện pháp để xử lý trường hợp này, đã cho cam đoan, vận động nhắc nhở và xử phạt vi phạm hành chính nhiều lần, thậm chí đã tháo dỡ chuồng bò trái quy định. Tuy nhiên, vẫn còn tình trạng thả rông bò trong khu dân cư trái quy định.

UBND phường đã tiếp tục làm việc với chủ đàn bò, đồng thời xây dựng kế hoạch, phối hợp với Đội Quản lý đô thị thành phố tạm giữ bò thả rông vi phạm. (Hình ảnh chụp ngày 19/01/2022).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 18:12 26/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (70)
Công an tỉnh (59)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
Sở Giao thông Vận tải (11)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (11)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường dây điện phân bổ rối ren, nguy hiểm ở thôn xóm địa phương và kéo...
16:10 24/05/2022
Xin được hỏi thắc mắc của khu 69 hộ dân trục đường 49B thuộc địa bàn phường...
15:33 24/05/2022
Mặc dù đã lên Phường nhưng con đường mà người dân chúng tôi đang sinh sống...
15:21 24/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18141469
Đang truy cập: 127
Zalo: 0941260505