Phản ánh, kiến nghị
Đường Nguyễn Khoa Diệu Hồng, khu quy hoạch Đông Nam Thủy An chỉ 1, 2 trận mưa thì nước trong kênh không có chỗ thoát. Ngập lên đường gần hết một bánh xe. Ảnh chụp vào tối 23/9/2021. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra bổ sung cống thoát nước.
Lượt xem: 72
Ngày gửi: 00:30 24/09/2021
Hạn xử lý: 05/10/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Vị trí mà Ông/Bà phản ánh thuộc khu Tái định cư do Ban Quản lý dự án thành phố làm chủ đầu tư. Qua kiểm tra, nguyên nhân ngập úng là hệ thống hạ tầng chưa hoàn chỉnh (Do dự án còn vướng đền bù giải phóng mặt bằng), Hói Vạn Vạn chưa đấu nối được với sông Lợi Nông và do mưa lớn kéo dài nên việc thoát nước khu vực diễn ra chậm, gây ngập úng tạm thời. Vừa qua, Ban cũng đã làm việc với UBND thành phố Huế, Trung tâm phát triển quỹ đất Thành phố để khẩn trương tiến hành giải phóng mặt bằng phần còn lại của dự án nhằm sớm khắc phục ngập úng của người dân trong thời gian qua. Đồng thời, Ban cũng đã tiến hành khơi thông các mương thoát nước, vệ sinh các hố ga thu nước để tăng khả năng thoát nước của khu vực. Hiện nay, UBND thành phố phố đang tích cực phối hợp với các đơn vị liên quan đẩy nhanh công tác đền bù giải phóng mặt bằng phần còn lại của dự án, dự kiến sẽ hoàn thành và bàn giao mặt bằng trong quý IV/2021. Sau khi được bàn giao mặt bằng, đoạn kênh thoát nước nêu trên dự kiến thi công hoàn thành vào quý I/2022.

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:21 08/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11277514
Đang truy cập: 7931
Zalo: 0941260505