Phản ánh, kiến nghị
Xe mỳ ở 79 Nguyễn Công Trứ.
Bán hàng tập trung đông người đậu đỗ xe ngay ngã 4 khiến mất an toàn giao thông.
Sử dụng than gây ô nhiễm môi trường từ bụi than đến các nhà xung quanh.
Lò than để trong nhà rất dễ gây ra cháy nổ, nhưng không thấy có biện pháp an toàn nào, đổ than ra đường gây mất vệ sinh ngiêm trọng.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 160
Ngày gửi: 15:11 20/10/2021
Hạn xử lý: 29/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Liên quan nội dung mà Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã tiến hành kiểm tra tại cơ sở mỳ nướng Lạng Sơn - 79 Nguyễn Công Trứ. Tại đây, Tổ kiểm tra nhận thấy: việc xe máy đậu đỗ ngay góc giao lộ vào lúc tan tầm diễn ra thường xuyên, UBND phường tiến hành nhắc nhở cơ sở có phương án cho khách đến mua hàng phải đậu đỗ đúng quy định, lực lượng Quản lý đô thị tăng cường kiểm tra xử lý tại tuyến đường này. Việc sử dụng lò than để bụi bay sang nhà khác đồng thời lò than để trong nhà dễ cháy nổ. Tổ công tác kiểm tra loại than cơ sở đang sử dụng là than củi chứ không phải loại không đảm bảo vệ sinh môi trường. Tổ công tác yêu cầu cơ sở phải tìm phương án để bụi than không bay ra môi trường ảnh hưởng đến các hộ xung quanh đồng thời tro than cũng phải được thu gom đưa vào bao bóng chứ không được đổ ra đường cống thoát nước. Qua một số nội dung trên, UBND phường yêu cầu cơ sở phải thực hiện nghiêm túc đồng thời phải đảm bảo an toàn về công tác phòng chống cháy nổ và trật tự đô thị trong suốt quá trình hoạt động.

Cơ sở kinh doanh cam kết sẽ thực hiện nghiêm túc các nội dung Tổ công tác yêu cầu đồng thời không để tình trạng trên tái diễn nhằm đảm bảo nếp sống văn minh ở khu đô thị.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:48 01/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H136033...
09:15 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H162494...
09:14 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 05 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F202050...
09:11 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20241817
Đang truy cập: 13877
Zalo: 0941260505