Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi các ban ngành địa phương.
Hiện nay tại kiệt 73 Phan Bội Châu, phường Phước Vĩnh, thành phố Huế, tỉnh Thừa Thiên Huế đang xuất hiện chợ cá bán hàng rong ngay tại lối đi của kiệt, gây mất trật tự an toàn giao thông, tập trung đông người lộn xộn. Đề nghị các cấp chính quyền cho xử lý việc ngồi bán hàng tự phát, ảnh hưởng gây mất trật tự an toàn giao thông, tập trung đông người.
Lượt xem: 508
Ngày gửi: 09:38 22/11/2021
Hạn xử lý: 01/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Phước Vĩnh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phước Vĩnh đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nội dung phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo công chức chuyên môn phối hợp Tổ quản lý đô thị phường tiến hành kiểm tra, xử lý đối với các trường hợp buôn bán lòng lề đường trước kiệt 73 Phan Bội Châu. UBND phường cũng đề nghị tổ trưởng tổ dân phố thường xuyên tuyên truyền, khi phát hiện kịp thời báo lên UBND phường để về xử lý tránh việc tái lấn chiếm làm mất mỹ quan đô thị và ô nhiễm môi trường.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/2
1
2
Ngày xử lý: 17:31 10/01/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15262311
Đang truy cập: 3700
Zalo: 0941260505