Phản ánh, kiến nghị
Lại là bãi rác nằm trên tuyến đường tỉnh lộ qua địa bàn thôn Phú Lễ, xã Quảng Phú, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Đề nghị các cơ quan chức năng có thẩm quyền giải quyết tình trạng vứt rác bừa bãi lấn chiếm lòng lề đường gây nguy hiểm đến an toàn giao thông cũng như môi trường ô nhiễm đến các hộ xung quanh.
Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 159
Ngày gửi: 09:09 28/12/2021
Hạn xử lý: 07/01/2022
Kết quả xử lý
Xã Quảng Phú

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Quảng Phú đã kiểm tra và trả lời như sau:

UBND xã đã chỉ đạo để khắc phục xử lý rác tập trung tại vị trí này bằng biện pháp giăng dây cảnh báo, cắm bảng cấm đổ rác, tuy nhiên do ý thức của một số bà con nên vẫn cố tình bỏ rác làm ảnh hưởng đến cảnh quan, môi trường.

vị trí này khuất khu dân cư và bà con thường bỏ rác vào ban đêm nên việc theo dõi, bắt quả tang và xử lý còn khó khăn, mặt khác ý thức của một số bà con chưa cao nên cố tình bỏ rác tại vị trí này.

Hiện tại, UBND xã đã chỉ đạo tiến hành thu gom lượng rác trên, tổ chức làm rào chắn, cấm biển để người dân biết và không được tập kết rác tại vị trí này. Thời gian tới, UBND xã sẽ có kế hoạch tuần tra kiểm tra đột xuất để chấn chỉnh, xử lý những trường hợp vi phạm.

UBND xã xin chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 13:51 07/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 05 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F202050...
09:11 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 08 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H133165...
09:09 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 55 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H169577...
09:08 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20241702
Đang truy cập: 13806
Zalo: 0941260505