Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh thùng rác của khu dân cư chúng tôi ở đường Thái Phiên-Phường Tây Lộc, trước mặt số nhà 106 (Đoạn nối giữa đường Trần Văn Kỷ và đường Trần Nhật Duật) rất nhỏ, thường xuyên đầy rác và bị nứt vỡ nhiều lần ở đáy và mặt trước thùng. Công ty Môi trường đô thị đã có vá thùng rác này nhưng một thời gian sau lại có vết nứt vỡ mới, rỉ nước tạo ra mùi hôi rất khó chịu và mất vệ sinh cho khu dân cư chúng tôi. Vậy kính mong Chủ tịch Tỉnh và Giám đốc công ty môi trường đô thị xem xét giải quyết thay mới thùng rác này với kích cỡ lớn hơn. Xin chân thành cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 305
Ngày gửi: 15:14 27/08/2019
Hạn xử lý: 05/09/2019
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) kiểm tra và trả lời như sau:

Thùng rác công cộng do Công ty quản lý trên địa bàn đều được tổ chức chùi dọn, vệ sinh hàng ngày và thường xuyên rà soát để kịp thời sửa chữa những thùng rác bị hư hỏng, thay mới những thùng rác không còn khả năng sử dụng được.

Thùng rác tại vị trí 106 Thái Phiên đã nằm trong kế hoạch thu hồi và thay thế bằng thùng rác mới của Công ty. Do lượng rác phát sinh hàng ngày tại vị trí này không nhiều (thùng dung tích 240 lít vẫn đáp ứng được nhu cầu) và cách đó khoảng 20m (vị trí Thái Phiên – Trần Văn Kỷ) Công ty cũng đã bố trí 02 thùng rác để phục vụ cho người dân xung quanh nên ngày 28/8/2019, Công ty đã thay thùng rác mới cùng loại. Công ty sẽ tiếp tục theo dõi lượng rác; khi cần thiết sẽ đặt bổ sung thêm thùng hoặc thay bằng thùng dung tích lớn hơn. (Đính kèm hình ảnh)

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 20:32 29/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505