Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Lời kêu cứu tại Kiệt 1, Đặng Chiêm, Hương sơ mới mưa đã ngập úng. Phường Hương Sơ đã họp giải quyết nhưng chưa tới nơi tới chốn, phường có nói tất cả đường xóm đào rãnh thông nước và hạ mặt bằng xuống nhưng các hộ trên họ không làm và mưa xuống các hộ dưới lại bị ngập úng đi lại khó khăn và ô nhiễm, những hộ dân trên coi lời nói của phường không có giá trị. Mong các cấp giải quyết để dân đi lại.
Trân trọng
1/2
1
2
Lượt xem: 114
Ngày gửi: 16:58 25/08/2019
Hạn xử lý: 03/09/2019
Kết quả xử lý
Phường Hương Sơ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Sơ kiểm tra và trả lời như sau:

Kiệt 1 Đặng chiêm là kiệt thấp trũng do nâng cấp và mở rộng đường Đặng Chiêm nên thường xảy ra đọng nước khi có mưa lớn và mùa mưa, do vậy các hộ dân trong kiệt đã họp bàn để đổ giải hạ và đá dăm để tránh đọng nước và ngập úng. Tuy nhiên khi thực hiện, một số hộ dân không đồng tình và đã có đơn gửi UBND phường. Ngày 01/8/2019, UBND phường đã mời các hộ dân lên làm việc, đa số các hộ dân đồng tình theo phương án lấy vị trí đầu của Kiệt 1 Đặng chiêm để đổ đá dăm và có độ dốc về hướng cuối Kiệt. Tuy nhiên, đến nay các hộ dân chưa có sự thống nhất và có sự mâu thuẫn.

UBND phường nhận được phản ánh tại kiệt 1 Đặng Chiêm, tuy nhiên những hộ này chưa thực hiện việc đổ giải hạ và đá dăm theo biên bản họp ngày 01/8/2019. Sau khi tiếp nhận thông tin phản ánh, ngày 12/8/2019 UBND phường đã mời các hộ về họp và các hộ này đã thống nhất việc đổ giải hạ và đá dăm theo độ dốc mực câm cốt mà các hộ dân trong kiệt đã thống nhất trước đây. Tuy nhiên, những hộ ở trước Kiệt vẫn chưa thực hiện giải hạ và đá dăm nên vẫn còn tình trạng đọng nước và chưa có sự thống nhất giữa các hộ trong kiệt.

Ngày 27/8/2019, UBND phường đã có buổi làm việc với hệ thống chính trị tổ dân phố 1 và giao nhiệm vụ cho hệ thống chính trị tổ dân phố 1 về tổ chức họp dân và vận động các hộ dân Kiệt 1 Đặng Chiêm giải quyết các vướng mắc, thống nhất và tiếp tục thực hiện nâng đường theo hai cách:

- Phương án 1: khơi thông dòng chảy, đổ đá dăm từ vị trí đầu của Kiệt có độ dốc về hướng cuối Kiệt.

- Phương án 2: móc rãnh khơi thông hai bên lề đường để nước thoát nhằm đảm bảo không còn nước ứ đọng khi có mưa lớn và mùa mưa.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:48 03/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trong kiệt này thấy mâu thuẫn với nhau quá. Mới hôm qua thấy phản ánh nói người trong kiệt này tự ý đỗ dải hạ ở đầu kiệt. Nếu không thống nhất với nhau thì mãi ngập lụt thôi
CDTC (1) - 17:39 07/09/2019
Trước đây các hộ dân trong kiệt họp thống nhất nâng cấp đường kiệt, do kiệt này thấp nên thường bị động nước vào mùa mưa và ngập nước khi mùa lụt. Nhưng khi thực hiện thì có mâu thuẫn một số hộ nên đường kiệt đã đổ nâng 2/3 rồi mà một số hộ đầu kiệt đổi ý không nâng đường nữa, chính vì vậy mới bị ngập úng cục bộ. Mong các hộ , trong xóm họp để thống nhất đổ nâng phần còn lại và có độ dốc từ đầu đến cuối thì không còn tình trạng ngập úng nữa.
Phường Hương Sơ - 11:03 10/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505