Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Bảo vệ toà nhà Vincom tự ý đặt các rào chắn trên đường nhằm ngăn ô-tô đỗ bên hông toà nhà. Thời gian gần đây khi đi qua toà nhà Vincom thì dễ dàng nhận thấy bên hông toà nhà (hướng đường Đống Đa) có rất nhiều rào chắn cũng như các khối nhựa được đơn vị này tự ý đặt ngay trên mặt đường Đống Đa nhằm ngăn cản/cấm xe đỗ. Theo tôi đây là hành vi vi phạm pháp luật khi toà nhà không có chức năng hay quyền hạn để làm việc này. Bảo vệ toà nhà có thể góp ý với lái xe tránh đổ ở vị trí lối ra/vào, tuy nhiên họ không phải là Công an, hay Chính quyền để có thể ngăn cấm việc xe dừng đỗ trên 1 đoạn đường dài, chưa kể vị trí đặt các rào chắn là ngay trên đường đi sẽ ảnh hưởng đến các phương tiện tham gia giao thông. Đề nghị các cơ quan chức năng làm việc với toà nhà để họ thu hồi các rào chắn này. Xin cám ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 330
Ngày gửi: 15:51 19/08/2019
Hạn xử lý: 27/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND Phường Phú Nhuận đã chỉ đạo cán bộ phụ trách đến địa điểm phản ánh để kiểm tra, xác minh thông tin nhằm xử lý. Qua kiểm tra hiện trường, bảo vệ tòa nhà đã sử dụng các rào chắn đặt trên đường Đống Đa nhằm ngăn xe ô tô đỗ bên tòa nhà, UBND phường yêu cầu bảo vệ tòa nhà Vincom di chuyển tất cả các rào chắn trên đường Đống Đa vào bên trong tòa nhà và không được đưa ra bên ngoài đường. Nếu còn vi phạm UBND phường lập biên bản tạm giữ (trước đây UBND phường đã xử lý các biển cấm đặt để sai quy định), hiện nay, bảo vệ tòa nhà đã chấp hành.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:31 28/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Phường Phú Nhuận trả kết quả phản ánh cách đây 2 ngày thì hôm nay đi ngang qua Vincom lại thấy rào chắn lại được đưa trở lại ra ngoài đường như trước đây. Đề nghị phường làm việc lại với toà nhà với Bộ phận Bảo Vệ, có thể khi làm chỉ làm với 1 tổ trực, trong khi tổ khác không biết nên tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 11:08 01/09/2019
Có phải vin còm đã mua đoạn đường này?
CDTC (2) - 20:18 02/09/2019
Trân trọng cám ơn ý kiến của Ông (bà) phản ánh sự việc này,nếu thời điểm kiểm tra phát hiện vi phạm như phản ánh ,lực lượng làm nhiệm vụ tạm giữ các rào chắn và xử lý theo quy định.
Phường Phú Nhuận - 10:43 03/09/2019
Cám ơn Phường đã phản hồi, thực tế mấy hôm nay khi đi ngang qua tôi vẫn thấy các rào chắn được dựng phía ngoài đường để ngăn cấm xe đỗ bên hông Vincom.
CDTC (1) - 11:18 05/09/2019
Xin hỏi phường Phú Nhuận đã kiểm tra và xử lý như thế nào rồi ạh? Không biết phường có cần phải lập tổ kiểm tra hay cần áp dụng quy trình kiểm tra đặc biệt gì không? Từ khi có trả lời của Phường đến giờ đã gần 10 ngày, và mọi thứ vẫn không thay đổi gì cả?
CDTC (1) - 10:10 11/09/2019
Tốt nhất anh / chị phản ánh lại để kịp thời xử lý. Đôi lúc Phường nhiều việc quá nên không thể tương tác. Một phản ánh có thể gởi nhiều lần được mà
CDTC (3) - 18:20 11/09/2019
Cám ơn ý kiến phản ánh ,chúng tôi sẽ chỉ đạo lực lượng làm trật tự đô thị lưu tâm vấn đề này,nếu phát hiện vi phạm chúng tôi sẽ tạm giữ tang vật và xử lý theo qui định pháp luật.
Phường Phú Nhuận - 08:40 12/09/2019
Hình như phường có chủ trương cho VinCom được phép đặt rào chắn luôn rồi đúng ko ạh? Hơn 1 tháng trôi qua, hằng ngày đi làm qua về tuyến đường này tôi vẫn thấy tình trạng tiếp diễn và không có bất kỳ tiến triển gì. Thậm chí có nhiều ngày rào chắn được bảo vệ đặt vuông góc với đường, và chiếm hơn 2m đường tính từ vỉa hè. Chứ cứ cám ơn suông, và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong khi chỉ 1 xử lý đơn giản như vậy Phường vẫn không thực hiện thì làm sao lấy được niềm tin của dân?
CDTC (1) - 10:31 15/10/2019
Đề nghị quý ông (bà) phản ánh công tâm hơn,qua kiểm tra nhiều lần ở khu vực này chúng tôi không phát hiện vi phạm như ông (bà) phản ánh,nếu có vi phạm chúng tôi xử lý theo qui định ,chúng tôi khẳng định không né tránh,bao che cho vi phạm,xin cho biết thời gian ông (bà) phát hiện là vào thời gian nào? để chúng tôi cử lực lượng xử lý ,trên địa bàn còn nhiều địa điểm phức tạp cần phải xử lý không thể tập trung khu vực này 24/24 .
Phường Phú Nhuận - 11:03 17/10/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505