Phản ánh, kiến nghị
Vỉa hè tuyến đường Nguyễn Trường Tộ ( từ cầu Phủ Cam đến Ngã tư Nguyễn Huệ - Nguyễn Trường Tộ ) tuy rộng nhưng không có vạch kẻ để xe máy nên thường rất lộn xộn. Kính mong cơ quan chức năng sớm kẻ vẽ vạch để sắp xếp lại trật tự đô thị. Xin cảm ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 194
Ngày gửi: 11:18 19/08/2019
Hạn xử lý: 27/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh kiểm tra và trả lời như sau:

Vỉa hè tuyến đường Nguyễn Trường Tộ trước đây đã được kẻ vẽ quy định việc để xe. Tuy nhiên, hiện nay các vạch sơn kẻ đã bị phai mờ, thêm vào đó các hộ gia đình tại tuyến đường Nguyễn Trường Tộ đa phần là kinh doanh hoặc cho thuê kinh doanh nên khách của các hộ kinh doanh thường xuyên để xe không đúng nơi quy định, chủ quán thì không nhắc nhở khách nên gây nên tình trạng mất trật tự đô thị tại khu vực này. Tổ Quản lý đô thị phường đã thường xuyên kiểm tra nhắc nhở chủ quán và khách, đồng thời tiến hành xử lý các trường hợp để xe không đúng nơi quy định tại tuyến đường này.

Thời gian đến, UBND phường sẽ tiến hành kẻ vẽ lại vỉa hè của tuyến đường Nguyễn Trường Tộ nhằm chấn chỉnh tình hình trật tự đô thị và mỹ quan đô thị tuyến đường trên.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 09:42 24/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505