Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Ở vị trí cống hở giữa kiệt 254 và 256 đường Phan Chu Trinh này. Trước đây chưa có xây con đập nước như hiện tại thì chất lượng nước và tình trạng rác thải ở đây đã nghiêm trọng. Từ khi thi công đập nước thuộc dự án cải thiện môi trường nước, việc thi công dự án ở đây đã lâu, tình trạng xong phần xây dựng nhưng chưa hoàn thiện trả lại mặt bằng quá lâu. Từ khi có đập nước này thì càng nghiêm trọng hơn, đặc biệt mùi hôi thật khủng khiếp. Kính mong dự án cải thiện môi trường nước sớm hoàn thiện ở trị trí này. Mong chính quyền có những chỉ đạo kịp thời để môi trường ở đây được tốt lên.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 110
Ngày gửi: 09:40 18/08/2019
Hạn xử lý: 27/08/2019
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, Công ty đã huy động nhân lực vệ sinh, thu dọn rác thải tại vị trí phản ánh (hói Thầy Niệm – vị trí tiếp giáp ra sông An Cựu); chỉ đạo Ban Quản lý Dự án Cải thiện Môi trường nước cho mở cửa phai để lưu thông nước đến khi Nhà máy xử lý nước thải đi vào hoạt động và yêu cầu đơn vị thi công thu dọn vệ sinh, rà soát hoàn trả mặt bằng (hoàn thành trước 02/9/2019). Đồng thời Công ty sẽ bố trí lực lượng để duy trì vớt rác tại vị trí trên. (Đính kèm hình ảnh)

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:59 23/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tuyệt vời
CDTC (1) - 16:42 23/08/2019
Theo tôi, giải pháp hiện tại chỉ là tình thế, và đã là tình thế thì mở tất cả các cửa. Còn vấn đề cần phải xử lý đầu nguồn xả thải. Con suối này dài, chảy qua nhiều địa bàn, nên cần phải chia ra nhiều vị trí gom thu để xử lý, ví dụ ở đoạn đường Duy tân là một vị trí, chứ không để dồn về vị trí cuối như hiện tại. Về dự án ở vị trí thì giải pháp như thế nào, mà người dân ở đây không ai biết, chỉ biết đoán già đoán non. Cần cung cấp thông tin để người dân biết. Được biết ở vị trí này, về mùa mưa thì nước chảy rất mạnh, đến lúc lũ lụt thì nước chảy như thác đổ. Không rõ chức năng của đập nước này như thế nào? Sợ khi đó nhà dân ở quanh đây sẽ chịu cảnh lụt cục bộ. Mong chính quyền và dự án quan tâm, để có giải pháp tốt.
CDTC (2) - 20:20 23/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505