Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Điện đường chiếu sáng KĐT Phú Thượng, TL10, huyện Phú Vang không hoạt động trong khi mật độ dân cư sống hiện tại đông (KĐT Phú Mỹ đèn đường sáng tất cả các trụ). Đề nghị cơ quan chức năng xử lý./.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 155
Ngày gửi: 05:47 18/08/2019
Hạn xử lý: 27/08/2019
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Dự án Khu đô thị Mỹ Thượng thuộc địa bàn huyện Phú Vang do Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam làm chủ đầu tư. Hiện nay, dự án này đã cơ bản hoàn thành nhưng chủ đầu tư chưa tiến hành bàn giao hết các hạng mục Hạ tầng kỹ thuật và Chủ đầu tư đang có trách nhiệm quản lý khu vực này.

Để giải quyết phản ảnh ánh của Ông/Bà, Ban đã làm việc với Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam và đã có công văn số 1013/BQLKV-QLHT,KT ngày 16/8/2019 qua đó, Ban đã yêu cầu Tổng công ty có biện pháp sửa chữa khắc phục các cột đèn bị hư hỏng và có phương án bật đèn để đảm bảo sinh hoạt cho người dân.

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:53 22/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cảm ơn Ban đã tiếp nhận ý kiến và trả lời phản hồi của Tôi, sau thời gian 10 ngày từ ngày Ban trả lời đên hôn nay tình trạng điện đường khu vực này hiện trạng như cũ. Bắt đầu vào mùa mưa gió, trời tối. mong Ban lv lại với Tổng Công ty Cổ phần Xây dựng điện Việt Nam có thể chiếu sáng các trụ đèn ngã 3, ngã 4, cây đầu, cuối và giưa đường.( không cần chiếu sáng toàn bộ như kv Phú Mỹ) để đảm bảo an toàn cho dân cư đi lại. Xin chân thành cảm ơn.
CDTC (1) - 14:34 03/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505