Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh kiến nghị lần thứ 3 v/v đo đạc tách thửa Đất của Ông Bà Đặng Xuân Hồng - Trần Thị Thu tại địa chỉ 5/65 Phan Bội Châu - TP.Huế không đúng thực tế, như sau:

1. Gia đình rút đơn đo đạc là không đúng. Vì được sự thông báo của Cán bộ đo đạc VP ĐKQSD đất là địa phương không đồng thuận nên và có văn bản trả lời nên gia đình đến UBTP nhận để xem nội dung văn bản.

2. Nội dung trả lời là lấn chiếm đất nghĩa địa là sai sự thật, vì khi cán bộ VP đến xác nhận tại UBND phường Phước Vĩnh thì cán bộ địa chính (Chị Tiên) chỉ ngồi 1 chỗ để phê vào Biên bản chứ không đến kiểm tra thực tế tại địa bàn. Vì từ năm 2007 vị trí mà CB địa chính xác nhận là nghĩa địa thì đó đã là dãy phòng trọ cho Sinh viên thuê ở. Nóc nhà Tôi được CB địa chính phường cho là lấn chiếm đất nghĩa địa thì chưa bằng móng nhà của phần được cho là lấn chiếm (dãy phòng trọ).
Đại diện gia đình đề nghị Sở TNMT, UBND thành phố, UBND phường đến tận nơi kiểm tra xác định rõ ràng thực tế chứ không nên ngồi 1 chỗ căn cứ các loại Bản đồ đã cũ mà xác định.

Đề nghị các cơ quan ban ngành hướng dẫn rõ ràng, sớm nhất tạo điều kiện cho người dân các thủ tục đúng theo quy định, chứ không phải kêu dân chạy chỗ này, chỗ kia (từ tháng 10/2018 đến nay).

Trân trọng./.
Lượt xem: 272
Ngày gửi: 20:25 15/08/2019
Hạn xử lý: 26/08/2019
Kết quả xử lý
Sở Tài nguyên và Môi trường

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Chi nhánh Văn phòng Đăng ký đất đai thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Liên quan đến phản ánh của Ông, Bà Đặng Xuân Hồng - Trần Thị Thu về việc tách thửa tại thửa đất số 74, tờ bản đồ số 11 tọa lạc tại 5 kiệt 65 Phan Bội Châu, phường Phước Vĩnh, thành phố Huế. Ngày 26/7/2019, Chi nhánh Văn phòng Đăng ký đất đai thành phố có Công văn số 1907/CNVPĐĐ trả lời về nội dung phản ánh của trường hợp này. Nay, quý Ông/Bà tiếp tục phản ánh. Chi nhánh Văn phòng Đăng ký đất đai thành phố Huế trả lời như sau:

Về tách thửa, do trên thửa đất có một phần nhà xây dựng trên đất có nguồn gốc đất nghĩa địa (theo ý kiến của phường Phước Vĩnh) nên ngày 08/5/2019, Chi nhánh Văn phòng Đăng ký đất đai thành phố có thông báo số 1060 cho Ông, Bà Hồng - Thu về việc trả hồ sơ đo đạc việc đề nghị tách thửa chưa thể thực hiện được. Ngày 12/7/2019, Ông, Bà Hồng –Thu đăng ký đo vẽ lại hiện trạng để cấp đổi Giấy chứng nhận. Ngày 07/10/2019, Ông, Bà Đặng Xuân Hồng - Trần Thị Thu đã nộp hồ sơ cấp đổi Giấy chứng nhận để hợp thức hóa phần đất tăng thêm. Chi nhánh Văn phòng Đăng ký đất đai thành phố đã chuyển hồ sơ đến UBND phường Phước Vĩnh để xác nhận các nội dung đối với phần đất tăng thêm theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:09 17/10/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505