Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tại kiệt 164 Đinh Tiên Hoàng, thành phố Huế. Vào lúc 11h30 ngày 14/8/2019, các hộ kinh doanh mặt tiền đường Đinh Tiên Hoàng như shop hoa Kinh Đô, quầy thuốc tây v.v...thường xuyên đỗ xe trong kiệt 164. Việc này rất nguy hiểm cho việc lưu thông người dân trong kiệt và từng xảy ra tai nạn tại đây. Tôi và các hộ dân trong kiệt rất bức xúc về vấn đề này. Mong cơ quan chức năng xử lý triệt để vì đây không phải là bãi đổ xe. Trong lúc chờ chính quyền xử lý, tôi xin chân thành cảm ơn.
Lượt xem: 167
Ngày gửi: 12:00 14/08/2019
Hạn xử lý: 22/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Thuận Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận Lộc kiểm tra và trả lời như sau:

Lực lượng công an phường đã kiểm tra và nhắc nhở các hộ kinh doanh xung quanh kiệt 164 Đinh Tiên Hoàng, yêu cầu các hộ này cam đoan không để xe tại khu vực này. Riêng shop hoa Kinh Đô có cổng sau tại kiệt 164 nên hộ kinh doanh có bỏ 1 đến 2 chiếc xe trước cổng nhà của hộ. Ngoài ra, vào giờ cao điểm, khách hàng đến giao dịch tại Ngân hàng Quân đội, Trung tâm Anh Ngữ ...phía bên kia đường thuộc địa bàn phường Thuận Thành không có chỗ để xe nên đỗ xe tại đây. Trong thời gian tới, UBND Phường sẽ phối hợp với phường Thuận Thành nhắc nhở các hộ kinh doanh đậu để xe đúng nơi quy định, không để tái diễn tình trạng này.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:22 19/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
lại thành phần ghen ăn tức ở.đọc kĩ lại luật đi rồi đăng.ko biển cấm.diện tích để xe ko quá 1/3 xóm.kiện kiểu gì.nhắc nhở là đc rồi.ghen ăn tức ở quá
CDTC (1) - 15:22 31/08/2019
nhiều chuyện quá à, kiệt dân sinh người ta tự nhiên kinh doanh ngoài nớ không để lại để xe trong kiệt của họ thì phản ánh là đúng.
CDTC (3) - 18:42 26/09/2019
Mà chuyện người ta xen vô làm gì hay đây chính là người bị phản ánh có xe máy để ở đó
CDTC (3) - 18:43 26/09/2019
biển cấm ub phường treo đó. có người mù mới không thấy
CDTC (2) - 06:27 01/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505