Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Hai bên vỉa hè đường Lê Thái Tổ thị xã Hương Trà rác thải sinh hoạt, rác thải xây dựng, cỏ cây mọc nhiều đã lâu không xử lý. Kính mong cơ quan chức năng xử lý!
1/2
1
2
Lượt xem: 128
Ngày gửi: 09:35 14/08/2019
Hạn xử lý: 22/08/2019
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND Thị xã Hương Trà đã chỉ đạo UBND phường Tứ Hạ kiểm tra, làm rõ. Qua kiểm tra, xác minh, UBND thị xã trả lời như sau:

Đoạn đường này xa dân cư không có hộ dân sinh sống nên người dân thiếu ý thức đổ trộm vật liệu xây dựng phế thải, đất đá, rác thải trên đoạn đường này, bên cạnh đó hệ thống vỉa hè chưa được đầu tư xây dựng nên cỏ cây mọc hai bên. Trong các đợt tổng dọn vệ sinh trên địa bàn trước đây cũng đã phát dọn vệ sinh, thu dọn rác thải, san gạt vật liệu phế thải, tuy nhiên hiện nay vẫn còn xảy ra tình trạng đổ vật liệu phế thải, rác thải ở đoạn đường này. Trong tuần tới, UBND phường Tứ Hạ phối hợp với các Đoàn thể trên địa bàn phường ra quân làm vệ sinh, diệt cây Mai Dương đoạn đường này và chỉ đạo Tổ quản lý đô thị thường xuyên kiểm tra để phát hiện các trường hợp vi phạm để xử lý theo đúng quy định pháp luật.

UBND Thị xã chân thành cám ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 06:53 05/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505