Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị TT Huế. Qua theo dõi hệ thống thoát nước ở đoạn đường Đặng Văn Ngữ đang được triển khai thi công. Tôi nhận thấy việc thi công của phía công ty đạt tiến độ rất chậm chạp làm ảnh hưởng rất lớn đến việc đi lại và đời sống sinh hoạt của người dân. Công ty đã trả lời người dân thời gian dự kiến hoàn thành là tháng 6/2019 nhưng đến nay đã quá hạn gần 02 tháng vẫn chưa xử lý xong, thêm vào đó hệ thống thi công có 1 hố nằm ngay giữa đường gây nguy hiểm cho người đi đường. Kính mong công ty xem xét giải quyết gấp tình trạng còn tồn tại trên. Xin cám ơn!
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 120
Ngày gửi: 13:56 13/08/2019
Hạn xử lý: 21/08/2019
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà. 

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Công ty đã nhiều lần yêu cầu Ban Quản lý dự án chỉ đạo, đôn đốc Tư vấn, Nhà thầu thi công hoàn thành đoạn đường Đặng Văn Ngữ, tuy nhiên việc triển khai của Nhà thầu còn chậm trễ. Theo cam kết mới nhất, Nhà thầu sẽ hoàn thành vị trí này chậm nhất trong tháng 9/2019. Ban Quản lý dự án sẽ tiếp tục đôn đốc Nhà thầu sớm hoàn thành tuyến đường này và sẽ tiến hành xử phạt nếu tiếp tục chậm trễ.

Công ty chân thành cảm ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:35 21/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505