Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Xe tải bán hàng lưu động 75C 069.06
Đậu và đỗ chiếm lòng lề đường, trước khuôn viên của gia đình tôi. Tại 149 Bà Triệu, phường Xuân Phú, TP Huế.
Nếu sảy ra hỏa hoạn thì làm sao người nhà thoát ra được! Nhờ các cấp chính quyền xem xét, xử phạt. Xin cám ơn!
Lượt xem: 484
Ngày gửi: 13:26 13/08/2019
Hạn xử lý: 21/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Xuân Phú

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Xuân Phú đã chỉ đạo công an phường làm việc với phía chủ xe và yêu cầu không được kinh doanh buôn bán tại vị trí nói trên. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:36 14/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Qua phản ánh của tôi thì cơ quan công an phường chỉ làm mặt thôi. Bây giờ chiếc xe bán hàng lưu động 75C 069.06 vẫn đỗ xe bán hàng. Đề nghị phạt thật nghiêm với chủ phương tiện nói trên!
CDTC (1) - 16:02 14/08/2019
Phản ánh trả lời làm việc của công an phường xuân phú với chủ xe bán hàng 75C 069.06 vẫn tiếp tục đậu, đỗ bán hàng sai luật. Yêu cầu xử phạt chủ phương tiện thật nghiêm. Cám ơn!
CDTC (1) - 16:09 14/08/2019
Công an phường phải lập biên bản xử phạt hành chính lúc đó chủ phương tiện nói trên mới chịu chấp hành! Còn đến nhắc nhở thì lái đi rồi lại lái về thôi!
CDTC (1) - 16:16 14/08/2019
làm Chi mà ông gây go thế người ta cũng kiếm miến cơm manh áo thôi mà
CDTC (2) - 16:58 14/08/2019
Kiếm cơm manh áo mà chiếm vỉa hè nhà của người khác vậy ah. Sao không qua bãi để xe đường Tố Hữu mà bán!
CDTC (1) - 17:02 14/08/2019
Tốt nhất cứ phản ánh lại, tương tác như thế này ít khi trả lời lắm
CDTC (3) - 17:07 14/08/2019
Đã phản ánh lại. Cám ơn!
CDTC (1) - 17:38 14/08/2019
vãi cả gay go thế, đậu trước mặt nhà người ta buôn bán rứa cũng chấp nhận được ah, người ta rứa là hiền quá rồi mời nhờ cơ quan chức năng đấy :))
CDTC (4) - 09:14 15/08/2019
Đúng vậy bác ạ, có những người ko hỉu chi kêu người ta gây go này nọ thử hỏi ai bán trước mặt nhà mình có cho ko.
CDTC (3) - 09:38 15/08/2019
nếu như không cho thì trực tiếp đến nói với họ chơ phản ánh lên đô thị thông minh cơ quan phạc họ tội nghiệp làm gì thì cũng để cái đất cho Con cháu với chơ
CDTC (5) - 10:44 15/08/2019
Nói lên đây là văn minh rồi. Trật tự đô thị họ nhắc lần đầu có ký cam kết rồi thôi. Nói trực tiếp gặp người dữ dằn e họ đánh cho. Có chính quyền để xử lý chơ gặp cù nhây thì mình cũng ngán mấy người ni lắm.
CDTC (6) - 22:40 15/08/2019
Hoan nghiêng ý kiến bạn đọc! Pháp luật giải quyết nhanh nhất. Cám ơn!
CDTC (1) - 07:52 16/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505