Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị về việc UBND Phường Phú Hội phân lô vỉa hè đường Trần Quang Khải cho người dân thuê buôn bán. Xin quý Phường hãy xem xét lại vấn đề này, thực tế cho thấy việc này đã phát sinh nhiều bất cập. Vỉa hè đường Trần Quang Khải nhỏ, hầu như việc buôn bán đã lấn trọn vỉa hè, xe máy thì để dưới lòng đường vì trên vỉa hè đã chật kín. Người đi bộ phải đi dưới lòng đường trong khi đường này rất nhiều phương tiên qua lại. Hầu hết các hộ kinh doanh đều treo bạt, dù gây mất mỹ quan đô thị. Nhìn nhận khách quan mà nói công tác trật tự đô thị phải gắn liền với công tác an sinh xã hội thì mới có hiệu quả nhưng không nên dùng phương pháp sử dụng tạm vỉa hè. Điển hình như mấy năm trước đây phường Phú Hội cho người dân thuê vỉa hè tại đường Lê Quý Đôn nhưng chỉ một thời gian sau phải ra văn bản chấm dứt thuê vỉa hè vì phát sinh nhiều vấn đề không đúng theo quy định. Nhìn ra ngoài Phường Phú Hội, Phường An Cựu cũng cho người dân thuê vỉa hè đường Hồ Đắc Di nhưng hiện tại cũng chấm dứt. Việc cho thuê tạm vỉa hè là một chủ trương hay nhưng thực hiện cho có hiệu quả thì rất khó, đồng thời trái với chủ trương của Tỉnh hiện nay là xây dựng Tỉnh Thừa Thiên Huế ngày càng "xanh - sạch - sáng". Phương pháp hiệu quả nhất đó là xây dựng các khu tập trung buôn bán trên những khu đất công cộng. Hiện nay nhà thi đấu trường CĐSP trên đường Trần Quang Khải không dùng đến, người dân xin góp ý UBND Phường Phú Hội, xin ý kiến UBND Tỉnh để cải tạo lại nhà thi đấu này thành khu tập trung buôn bán là hay nhất, vừa tạo điệu kiện buôn bán cho người dân, vừa đảm bảo trật tự đô thị. Xin cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 172
Ngày gửi: 10:34 13/08/2019
Hạn xử lý: 23/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội trả lời như sau:

Vừa qua, UBND phường cũng đã thông báo chấm dứt sử dụng vỉa hè đường Phó Đức Chính để kinh doanh buôn bán. Vì vậy, để bảo đảm an sinh tạm thời cho các hộ dân, UBND phường đã cho bố trí tạm các hộ rong bạ này về buôn bán tại vỉa hè đường Trần Quang Khải. UBND phường cũng đã có kiến nghị, xin ý kiến của cấp trên về việc sử dụng vỉa hè đường Trần Quảng Khải trong thời gian tới.

Về vấn đề kiến nghị lập các khu kinh doanh buôn bán tập trung cho các hộ dân, hộ kinh doanh rong bạ. UBND phường đã nhiều lần có ý kiến trong các buổi tham luận Trật tự đô thị của Tỉnh, Thành phố cũng như bằng văn bản tới các cơ quan có thẩm quyền. Tuy nhiên, đến nay các cơ quan có thẩm quyền vẫn đang nghiên cứu để xắp sếp bố trí quỹ đất cho phù hợp với tình hình thực tế. UBND phường cũng mong người dân chia sẻ đồng lòng với chính quyền trong công tác quản lý trật tự, xây dựng nếp sống văn minh đô thị trên địa bàn phường

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:51 29/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tuy là an sinh xã hội nhưng Phường cũng phải có biện pháp xử lý vấn đề để xe dưới lòng đường, xả rác, dù bạt,... Như vậy thì mới thể hiện hết trách nhiệm của Phường đối với vấn đề này. Không phải đơn thuần là những câu trả lời mang tính chất văn bản như trên rồi thôi. Trân trọng
CDTC (1) - 16:22 02/09/2019
Cám ơn chúng tôi đã tiếp nhận và tiếp thu, trong thời gian tới chúng tôi sẻ có chuyên đề để giải quyết. cám ơn quý anh chị
Phường Phú Hội - 09:12 09/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505