Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng buôn bán lấn chiếm lòng đường Trương Định (đầu đường Trương Định giao với Hùng Vương, cạnh khách sạn Saigon Morin). Kính mong cơ quan chức năng xử lý. Xin cảm ơn!
Lượt xem: 167
Ngày gửi: 20:04 12/08/2019
Hạn xử lý: 21/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Nhuận kiểm tra và trả lời như sau:

Thực hiện công văn số 3027/UBND-TTXD ngày 08/8/2019 của UBND thành phố Huế về việc kiểm tra, xử lý việc lấn chiếm vỉa hè, lòng đường để kinh doanh, buôn bán, UBND phường đã chỉ đạo các lực lượng thường xuyên bám sát địa bàn, địa điểm phản ánh để kiểm tra, xử lý. Qua đó vào lúc 22h ngày 18/8//2019 UBND phường chỉ đạo các lực lượng tiến hành kiểm tra khu vực phản ánh (đầu đường Trương Định-Hùng Vương) để xử lý các trường hợp vi phạm, tại đây lực lượng đã giải tỏa tất cả các trường hợp vi phạm đồng thời lập biên bản tạm giữ những tang vật vi phạm (như bàn, ghế ...). UBND phường tiếp tục chỉ đạo các lực lượng phối hợp các lực lượng chức năng của Thành phố thường xuyên kiểm tra, xử lý địa điểm trên. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:56 20/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trước tiên xin chân thành cảm ơn UBND Phường Phú Nhuận đã xử lý và mong thời gian tới bên phía UBND Phường tiếp tục công tác tuần tra tại địa điểm phản ánh.
CDTC (1) - 11:37 20/08/2019
UBND Phường sẽ tiếp tục ra quân lập lai trật tự ở khu vực này.Các lực lượng của Phường phối hợp Đội QLĐT Thành Phố,CS GT-TT Thành Phố sẽ ra quân xử lý cương quyết hơn
CDTC (2) - 14:05 20/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505