Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng hàng rong buôn bán gây mất mỹ quan đô thị tại vị trí đối diện cổng trường Đại Học Sư Phạm Huế trên đường Lê Lợi. Tuyến đường Lê Lợi là con đường đẹp của thành phố Huế nên không thể xảy ra tình trạng buôn bán hàng rong như thế này được. Chắc chắn sau khi bị xử lý sẽ tái phạm lại vì đây là thực trạng phổ biến hiện nay. Kính mong cơ quan chức năng xử lý mạnh tay và duy trì liên tục công tác tuần tra xử lý tại địa điểm phản ánh. Xin cảm ơn!
Lượt xem: 233
Ngày gửi: 17:01 12/08/2019
Hạn xử lý: 21/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra đây là đối tượng này là trẻ em nghèo khó khăn đến buôn bán không cố định tại khu vực này. UBND phường đã tiến hành nhắc nhở và yêu cầu rời khỏi khu vực. Thời gian tới sẽ tăng cường kiểm tra nếu còn vi phạm ở khu vực này sẽ xử lý theo quy định.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 20:05 13/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
người ta nghèo kiếm tiền mưu sinh, bán ở những chỗ vắng người chó nó mua à, thông cảm cho nhau tí đi.
CDTC (1) - 11:16 16/08/2019
Cám ơn quý anh chị đã tương tác chúng tôi tiếp tục tiếp nhận và xử lý sau khi kiểm tra mức độ vi phạm và chiếu theo quy định pháp luật để xử lý. Trân trọng
Phường Phú Hội - 08:57 29/08/2019
Phản ánh không đâu vào đâu cả, mấy hôm nay toàn thấy những cái phản ánh lãng xẹt. Hue-S nên cho kiểm duyệt thông tin trước bài đăng thì hay hơn.
CDTC (2) - 12:10 18/08/2019
Thấy phản ánh lãng xẹt thì tự mình phản ánh cái hay đi , hơn là ăn rồi đọc tin tức phản ánh của người khác rổi ngứa tay chọt chọt bàn phím
CDTC (5) - 19:07 28/08/2019
Cám ơn quý anh chị đã tương tác chúng tôi tiếp tục tiếp nhận và xử lý sau khi kiểm tra mức độ vi phạm và chiếu theo quy định pháp luật để xử lý. Trân trọng
Phường Phú Hội - 08:57 29/08/2019
quá nhỏ mọn với những phản ánh này
CDTC (3) - 21:02 18/08/2019
Phản ánh là cá nhân người ta , tương tác là bày tỏ sự hài lòng hay không hài lòng giữa người dân và cơ quan chính quyền. Đây ko phải là cái mạng xã hội mà đem ra mổ xẻ , trình bày quan điểm cá nhân của mình . Nói thì hay ho lắm nhưng coi lại mình đi đã giúp ích gì chưa. Và cũng xin thưa người có văn hóa thì nói lời hay ý đẹp chớ dùng từ ngữ thiếu tôn trọng đối với người khác
CDTC (5) - 18:56 28/08/2019
Cám ơn quý anh chị đã tương tác chúng tôi tiếp tục tiếp nhận và xử lý sau khi kiểm tra mức độ vi phạm và chiếu theo quy định pháp luật để xử lý. Trân trọng
Phường Phú Hội - 08:59 29/08/2019
Cả đoạn đường vỉa hè thông thoáng sạch đẹp , nhờ mọi người đều chấp hành không buôn bán lấn chiếm, tự nhiên xuất hiện xe vắt cam duy nhất ngồi bán rất phản cảm.Chẳng lẽ nghèo thì có quyền vì phạm à
CDTC (4) - 02:12 27/08/2019
Những người trên cái kiểu dùng mạng xã hội quen rồi thôi bác ơi. Thấy người khác nói này nói nọ thì mình cũng chọt chọt theo chứ có nghĩ gì đâu. TP Huế này biết bao người khó khăn không lẽ cứ lấy lý do đó mà buôn bán rứa thì đường Lê Lợi thành cái chợ mất.
CDTC (5) - 19:09 28/08/2019
Cám ơn quý anh chị đã tương tác chúng tôi tiếp tục tiếp nhận và xử lý sau khi kiểm tra mức độ vi phạm và chiếu theo quy định pháp luật để xử lý. Trân trọng
Phường Phú Hội - 08:59 29/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505