Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng sửa xe lấn chiếm vỉa hè tại địa chỉ 125 Hùng Vương làm nhớp vỉa hè, ảnh hưởng đến lối đi bộ. Kính mong cơ quan chức năng đến hiện trường xử lý mạnh tay để răng đe. Xin cảm ơn !
1/3
1
2
3
Lượt xem: 179
Ngày gửi: 15:36 12/08/2019
Hạn xử lý: 21/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Đây là hộ kinh doanh tại sửa xe máy tại vị trí phản ánh đã từ lâu. UBND phường đã kiểm tra nhắc nhở đối với hộ kinh doanh này: phải đưa xe máy vào quán để sửa, không sử dụng vỉa hè làm nơi sửa chữa xe máy gây cản trở giao thông và mất vệ sinh môi trường nơi vỉa hè. Thời gian tới, UBND phường tiếp tục triển khai lực lượng kiểm tra khu vực này nếu còn vi phạm sẽ xử lý nghiêm theo quy định.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:49 09/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhắc nhở không đủ răn đe, tái phạm như thường. Thật buồn , càng ngày càng mất niềm tin
CDTC (1) - 14:16 26/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505