Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng để xe máy trên vỉa hè thuộc khu vực cấm trước mặt Thành ủy Huế ( 27 Trần Cao Vân ). Khu vực trước mặt Thành ủy cấm ô tô đậu đỗ, xe máy không được bỏ trên vỉa hè trước mặt cơ quan nhưng một số người dân ở phía đối diện Thành ủy lại mang xe máy qua phía bên này và có một số trường hợp chiếm gần hết vỉa hè cản trở sự đi lại của người đi bộ. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra. Xin cảm ơn !
1/2
1
2
Lượt xem: 195
Ngày gửi: 13:12 12/08/2019
Hạn xử lý: 20/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã triển khai lực lượng tuần tra và xử lý các trường hợp đậu đỗ xe trái quy định tại vỉa hè đường Trần Cao Vân (đính kèm hình ảnh xử lý vi phạm ngày 26/8/2019)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:51 29/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cảm ơn đã xử lý , tuy nhiên vẫn nhiều người dân ở phía đối diện Thành ủy sang bỏ xe, bây giờ họ bỏ dọc thay vì bỏ ngang vỉa hè như trước. Nên có biện pháp nhắc nhở người dân xung quanh và xử lý mạnh tay hơn. Trân trọng
CDTC (1) - 10:45 02/09/2019
Kiến nghị Phường Phú Hội nên đặt thêm các biển cấm để xe máy trên vỉa hè tại trước mặt Thành ủy. Là cơ quan Đảng quan trọng nên phải đảm bảo trật tự đô thị
CDTC (1) - 10:55 02/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505