Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Bậc cấp bến sông phố đi bộ trước nhà trưng bày Điềm Phùng Thị bị hỏng và không sử dụng được cũng 10 năm rồi (nếu tôi nhớ không nhầm). Trước đây thường bị phóng uế bừa bãi do nhận thức người dân chưa tốt. Nay khu vực phố đi bộ đã sạch và đẹp hơn rất nhiều và sẽ không còn rác bẩn nữa. Mong UBND thành phố sửa chữa, phục hồi gấp để đồng bộ với cảnh đẹp xung quanh. Trân trọng!
1/3
1
2
3
Lượt xem: 184
Ngày gửi: 10:09 12/08/2019
Hạn xử lý: 23/08/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế trả lời như sau:

Kè sông Hương trên tuyến đường đi bộ Nguyễn Đình Chiểu đã bị hư hỏng nặng, hiện nay nguồn ngân sách Thành phố còn hạn chế. Qua đó Thành phố đã có công văn số 2830/UBND-XD báo cáo UBND Tỉnh về việc tình hình công tác đầu tư công 6 tháng đầu năm 2019 và nhiệm vụ các tháng cuối năm 2019, trong đó có đề xuất UBND Tỉnh xem xét bố trí kinh phí thực hiện sửa chữa kè Sông Hương.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:26 24/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hy vọng sửa chữa kịp trước Festival Huế 2020
CDTC (1) - 17:30 28/09/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505