Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Đầu đường Ngô Gia Tự thường xuyên có xe đậu ngay ở biển cấm đậu. Ngay lúc này là 9:26AM ngày 12/8/2019 đang có 2 xe biển kiểm soát 75D-003.58 và 75A-038.58 vi phạm. Đề nghị xử lý ngay.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 411
Ngày gửi: 09:28 12/08/2019
Hạn xử lý: 20/08/2019
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Qua phản ánh, Công an thành phố đã chỉ đạo đội Cảnh sát Giao thông - Trật tự tuần tra, xử lý vi phạm tại địa điểm phản ánh trên (đính kèm hình ảnh). Trong thời gian tới, Công an thành phố sẽ tiếp tục thực hiện các biện pháp căn cơ, hiệu quả góp phần nâng cao ý thức chấp hành pháp luật của người tham gia giao thông, góp phần đảm bảo trật tự an toàn giao thông - trật tự đô thị. Công an thành phố cám ơn người dân đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về An ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:06 12/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
CA TP Huế đã xử lý rất nhanh, mong Công an TP Huế sẽ tăng cường xử lý phạt nguội qua hình ảnh, vì đây là biện pháp xử lý rất văn minh
CDTC (1) - 17:39 12/08/2019
Công an TP Huế không dùng ảnh của bạn để phạt nguội đâu do quy định của pháp luật như vậy, công an TP phải đến hiện trường xác minh mới xử phạt được, đôi lúc ô tô đậu một lát rồi đi thôi nên có đôu lúc bỏ xót . Nhưng hiện nay sau khi nhận phản ánh thì công an TP nhanh chóng đến hiện trường ngay lập tức nên mới phạt được. Nhưng dù sao chúng ta cũng nên phản ánh vấn đề như vậy cho dù có xác minh vi phạm kịp thời hay không
CDTC (2) - 18:00 12/08/2019
Căn cứ Nghị định 46/2016/NĐ-CP ngày 26/5/2019 của Chính phủ quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt; Luật xử lý vi phạm hành chính 2012 và các văn bản pháp luật có liên quan về xử lý vi phạm hành chính trên lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt, hình ảnh, video do người dân cung cấp không được xem là tài liệu, căn cứ để xử phạt vi phạm hành chính mà chỉ là nguồn tham khảo trong quá trình xác minh, thu thập thông tin, làm rõ vi phạm. Gửi đến bạn được rõ nhé
CDTC (2) - 18:09 12/08/2019
Rất hoan nghênh người những người dân tìm hiểu và nắm bắt kịp thời các quy định của pháp luật như bác cdtc2. Hy vọng bác sẽ tiếp tục tuyên truyền rộng rãi những hiểu biết của mình cho mọi người cùng biết, hiểu và thực hiện.
CDTC (3) - 18:35 15/08/2019
xử lý chưa triệt để
CDTC (4) - 19:41 18/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505